สอบถามเรื่องเบรกครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของผมเป็นเบรก32 gts ครับคือตอนนี้เหล็กดันผ้าเบรกที่เป็นตัวเหมือนเครื่องหมายบวกอะครับมันหลุดหายคืออยากถามว่ามันพอจะมีขายมั๊ยครับหรือมีทางแก้ไขมั๊ยครับหรือว่าซื้อยกปั๊มเลยง่ายกว่าครับ
อีกขอนึงคือทำไมรถผมเวลาซัดมาแล้วเบรกไม่ค่อยอยู่เลยครับเบรกก็เปลี่ยนแล้วปั๊มบนก็เปลี่ยนแล้วผ้าเบรกก็เปลี่ยนแล้วหรือว่าผ้าเบรกคุณภาพไม่ดีพอขอบคุณครับ:coolly-0033:

ของผมเป็นเบรก32 gts ครับคือตอนนี้เหล็กดันผ้าเบรกที่เป็นตัวเหมือนเครื่องหมายบวกอะครับมันหลุดหายคืออยากถามว่ามันพอจะมีขายมั๊ยครับหรือมีทางแก้ไขมั๊ยครับหรือว่าซื้อยกปั๊มเลยง่ายกว่าครับ
อีกขอนึงคือทำไมรถผมเวลาซัดมาแล้วเบรกไม่ค่อยอยู่เลยครับเบรกก็เปลี่ยนแล้วปั๊มบนก็เปลี่ยนแล้วผ้าเบรกก็เปลี่ยนแล้วหรือว่าผ้าเบรกคุณภาพไม่ดีพอขอบคุณครับ:coolly-0033:
-เหล็กกดผ้าเบรคเบิกของ 300ZX ใส่ได้
-เครื่องอะไร เบรคต้องเหมาะสมกับแรงม้าที่มี
RB20DET 215ม้า เหมาะกับเบรค R32GTS
RB25DET 245-280ม้า เหมาะกับเบรค R33GTS หรือ R34GTS
RB26DETT(32) 280ม้า เหมาะกับเบรค R32GTR หรือ BREMBO ดำ
RB26DETT(33) 280ม้า เหมาะกับเบรค R33GTR (BREMBO ดำ)
RB26DETT(34) 280ม้า เหมาะกับเบรค R34GTR (BREMBO ทอง)
แต่ถ้าขับไม่ธรรมดาควรเปลี่ยนเบรคให้รุ่นสูงกว่าเครื่อง และ ใช้ผ้าเบรคของใหม่เกรดดีๆครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม