++ เว็ปประมูลเท้าแขนที่พี่ยอด A311109 ตั้งหายไปไหน ++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31243
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31243

BIG CEF 71
Super Moderator
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เห็นแว้บๆว่าสิ้นสุดวันนี้ แล้วสรุปว่าใครได้ หรือยังงัย ทำมัยไม่เห็นมีใครแจ้ง
หรือมีอะไรเปลี่ยนแปลง มันยังงัยคับ เห็นมีคนโทรมาถาม ว่ากระทู้หาย
ชี้แจงด้วย ด่วน

ถ้าจะชี้แจงกรุณาชี้แจงอย่างละเอียดด้วยนะคับคุณยอด ผมเข้ามาดูอยู่เหมือนกันการกระทำของคุณนี่ผมว่า ออกแนวตุกติกหรือป่าวคับ ราคาที่เค้าเคาะประมูลกันนี่ไม่โดนใจคุณหรือป่าวคับ คุณถึงดึงเชงเลื่อนวันมั่ง คนโน้นคนนี้บอกจะเอามั่ง แล้วสุดท้ายนี่ลบกระทู้เลย......เล่นขายของอยู่หรือป่าวคับ ถ้าคุณยอดไม่มีเจตนาอย่างที่ผมพิมพ์มาก้อต้องขออภัยไว้ด้วยแล้วกันคับ

จากคนดูแลบ้าน..

งานเข้าแล้วพี่ยอดมาชี้แจงด่วนเลยครับ

แบนๆๆๆๆๆ
โตๆแล้วไม่ต้องพูดเยอะมารยาททางสังคมก็แค่นั้นเอง

พูดได้คำเดียวว่า เสียทรงคับ

ติ๊กต๊อกๆๆ:coolly-0010:

คืออย่างงี้คับ ผมลงเปิดประมูลไว้ด้วยความเข้าใจว่าบุคคลภายนอกจะเข้ามาร่วมประมูลได้ด้วย หลังจากนั้นก็อบรมที่กรุงเทพ 3 วัน กลับมาระยองวันศุกร์ที่ 20 ตอนหัวค่ำเปิดคอมดู..ปรากฎว่าบุคคลภายนอกส่งข้อความและโทรศัพท์มาสอบถามหลายคนว่าไม่สามารถเข้า Comment ได้ ก็เลยปรึกษาอาจารย์ออยแล้วก็ย้ายกระทู้มาไว้ที่บุคคลภายนอกและจะยืดเวลาไปอีก 1 อาทิตย์เป็นถึงวันเสาร์ที่ 28 มกราคม แล้วมันก็เริ่มมีปัญหาเกิดขึ้นครับ แต่ไม่ได้คิดตุกติกใดๆทั้งสิ้น ราคาก็ไม่ได้ตั้งไว้ ประมูลมากสุดเท่าไหร่...ผมก็คิดตามราคานั้นครับ

ซึ่งผมเองก็ขอยอมรับผิดในการกระทำครั้งนี้ เพราะความไม่เข้าใจระบบ กฏ กติกา ที่ชัดเจน คับ ผมขอโทษทุกคนคับ

ทั้งนี้แล้วแต่คณะกรรมการฯ และสมาชิกทุกท่านจะพิจารณาครับ

ถ้าจะปรึกษาผมนะพี่ ผมว่ายกเลิกประมูล แล้วมาลงขายแทนเหอะ
ง่ายกว่า เร็วกว่า ไม่เปลืองตัวด้วย
พี่ก็อยากยกเลิกเหมือนกันแหละ แต่ขอชี้แจงก่อนนิดนึงว่าความเป็นมามันเป็นอย่างนี้ครับ

attachment.php

บ๋มว่าตัวสินค้าราคาจะสูงเท่าไหร่ ไม่สำคัญ แต่ความรู้สึกมันสำคัญกว่า

ถ้าน้ายอดจะลงขายใหม่ บ๋มว่าน้ายอดควรโทรไปเคลี่ยกับผู้เสียหายทางความรู้สึกก่อนจะดีกว่าน่ะครับ เรื่องจะได้จบด้วยดี พี่น้องกันทั้งนั้น

ส่วนน้ายอดจะลงกระทู้อะไร ควรเรียนรู้วัฒนธรรมของบ้านเวปแห่งนี้ก่อน เพราะบ้านเวปแห่งนี้ผ่านเหตุการณ์ต่างๆเป็นอุทาหรณ์มาเยอะ กฏกติกาเลยต้องชัดเจน
ขอบคุณมากคับพี่น้อย

ปล. เปิดแจ้งเรื่องผมทั้งบอร์ดบุคคลภายนอกและบอร์ดสมาชิก ก็เลยไม่ทราบว่ามีในส่วนของบอร์ดสมาชิกด้วยครับ เพราะผมก็ไม่ได้ดูและติดตามบอร์ดตลอดเวลา ยังไงดูตาม Link จากบอร์ดบุคคลภายนอกเลยครับ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/61372&page=2

แก้ไขล่าสุด:
หลักการและเหตุผลที่นำท้าวแขนพร้อมฝาปิด 2 ชั้นมีที่วางแก้วมาประมูล

1) ท้าวแขนพร้อมฝาปิด 2 ชั้นมีที่วางแก้ว มันไม่ได้หากันง่ายๆ ปีๆนึง..มีคนเอามาลงขายน้อยมาก หรือเรียกได้ว่าแทบจะไม่มีมาลงขายกันบ่อย

2) ท้าวแขนพร้อมฝาปิด 2 ชั้นมีที่วางแก้ว เท่าที่เคยเห็นประกาศขายราคามากกว่า 5,000 บาท เพราะมันเป็นอุปกรณ์เสริม

3) โดยปกติราคาของคอนโซลท้าวแขนกับด้ามเบรคมือ R32 แบบธรรมดา ราคาอยู่ที่ 2,000-3,000 บาท ไม่รวมฝาปิด 2 ชั้นมีที่วางแก้ว

4) ผมไม่คิดตั้งราคาตายตัวเนื่องจากผมเองไม่สามารถตีมูลค่าได้ เพราะถ้าตั้งราคาสูงมากไป สมาชิกรวมถึงบุคคลภายนอกจะว่าผมขายของแพง เลยคิดอยากให้คนที่อยากได้จริงๆเป็นผู้ครอบครองโดยกำหนดราคาที่ผู้ประมูลพอใจซื้อ

5) มันเป็นความบกพร่องของผมเองที่โพสไว้ผิดกระทู้ซึ่งทำให้บุคคลภายนอกเข้าร่วมประมูลด้วยไม่ได้ และเกรงว่าจะมีปัญหาเลยขอโยกกระทู้ให้บุคคลภายนอกสามารถเข้าร่วมประมูลได้และขยายเวลาออกไปเป็นวันที่ 28 มกราคม ซึ่งผมเองได้ลบกระทู้ในช่วงเวลาประมาณ 11.00 น. ของวันที่ 21 มกราคม (วันที่แจ้งปิดประมูลครั้งแรกซึ่งเป็นบอร์ดเฉพาะสมาชิกเท่านั้น อีกทั้งผมเองไปอบรมที่กรุงเทพฯ มา 3 วัน ตั้งแต่วันที่ 18-20 มกราคม ผมไม่ได้เข้าเน็ตเลย มีบุคคลภายนอกโทรถามมากมาย แต่ผมก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะโรงแรมที่ไปพักค่าเน็ตต่อวัน 400 บาท และเมื่อวันที่ 21 มกราคม ผมเปิดเน็ตที่บ้านพร้อมกับเห็นข้อความ ผมก็เลยปรึกษาออยและสร้างกระทู้ใหม่ให้สำหรับบุคคลภายนอกได้ร่วมสนุกด้วย โดยขยายเวลาประมูลออกไป)

6) ท่านออย A31211 ได้เตือนผมตั้งแต่ใน Face book แล้วว่ากลัวมีปัญหา ให้ลงขายไปเลยดีกว่า แต่ผมก็ตอบกลับไปว่าลองดูเพราะไม่คิดว่าจะเกิดปัญหาอะไร แต่สุดท้ายปัญหาก็เกิดจริงๆ 555+

สุดท้ายนี้ เรื่องมันก็เป็นอย่างที่กล่าวมานี่แหละครับ หวังว่าสมาชิกและบุคคลภายนอกทุกท่านคงเข้าใจ

ตอนนี้ทั้งหมดมี 3 กระทู้ครับ
บอร์ดบุคคลทั่วไปมี 2 กระทู้ และบอร์ดสมาชิกอีก 1 กระทู้
บอร์ดบุคคลทั่วไป - https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/61372&page=3
บอร์ดบุคคลทั่วไป - https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/61207
บอร์ดสมาชิก - https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/61371

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม