ล้อหน้า 9 หลัง 10 จะขูดไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้อหน้า 9 หลัง 10 จะขูดไหมครับ(แก้ไขครับ F8.5 R9.5 ครับ)

ล้อหน้า 9 หลัง 10 จะขูดไหมครับ

พอดีล้อเพลทไม่อยู่แล้วเลยวัดเอาเองครับ

หน้า 8.5 ออฟ วัดได้ 48 ยาง 245/45R17 >>>> ลองใส่แล้วโดนโช้คด้านในครับ พอรอง 10 มิลแล้วพ้นโช้ค ล้นซุ้มแทนครับ ถ้าเปลี่ยนยางเป็น 225 จะได้ไหมครับ

หลัง 9.5 ออฟวัดได้ 38-40 ยาง 265/40R17 >>>>ยังไม่ได้รองใส่

จะพอดีไหมครับ

โช้คหน้าเดิมได้ไหมคัรบ

ปล.ความกว้างล้อวัดจากขอบในถึงขอบในถูกไหมครับ

หน้าคงติดแน่แน่ทั้งคาลิเปอร์เบรคและก้อโช๊คหน้า
ส่วนหลังไม่ติดครับ

หน้าคงติดแน่แน่ทั้งคาลิเปอร์เบรคและก้อโช๊คหน้า
ส่วนหลังไม่ติดครับ

ขอบคุณคร๊าบ

ด้านหน้าถ้ารองสเปเซอร์ซัก 10 mm เหลือ ออฟ 38 จาพ้นไหมคัรบ แล้วใส่โช้คเดิมหรือขดใหญ่ได้ป่าวเอย

แล้วด้านหลังล้นไหมครับ หรือ นิดๆ หรือ พอดีเลยครับ

ขอบคุณคร๊าบ

ด้านหน้าถ้ารองสเปเซอร์ซัก 10 mm เหลือ ออฟ 38 จาพ้นไหมคัรบ แล้วใส่โช้คเดิมหรือขดใหญ่ได้ป่าวเอย

แล้วด้านหลังล้นไหมครับ หรือ นิดๆ หรือ พอดีเลยครับ

ข้างหน้า น่าจะ 32-35 เนี่ย กำลังสวยอ่ะคับ แล้วหลังซัก 38

แล้ว ล้อหลัง จะครูดซุ้มล้อด้านนอกไหมอ่ะ
ถ้าโหลดแบบตูดไม่โด่งอ่ะ

ขอบคุณคร๊าบ

ไม่ค่อยอยากแนะนำให้ใส่ Speser ล้อหน้าเพราะมันจะทำให้ล้อสั่นที่ความเร็วช่วงหนึ่ง (80-120) เว้นแต่ใส่ของยุ่นคุณภาพดีดี ส่วนออฟล้อหน้าตามจูซว่านั่นแหละครับ ถ้ายังไม่ได้ซื้อแนะนำชุดใหม่ดีกว่าครับ

[TBODY] [TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 07:50[/TD] [TR title="78813 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt1 align=middle width=125>golfsung[/TD][TD class=alt2>แล้ว ล้อหลัง จะครูดซุ้มล้อด้านนอกไหมอ่ะ
ถ้าโหลดแบบตูดไม่โด่งอ่ะ[/TD][/TR][/TBODY]

ขอบ 17 ไม่น่าจะครูดซุ้มครับ แต่ถ้า 18 มีโดนครับ ทางที่ดีดึงโป่งล้อครับสวยแน่..

แล้ว ล้อหลัง จะครูดซุ้มล้อด้านนอกไหมอ่ะ
ถ้าโหลดแบบตูดไม่โด่งอ่ะ

อยู่ที่ความนิ่มหรือแฃ็งของโช๊คด้วยนะครับ

ล้อหน้า 9" ต้องออฟ +30 เฉี่ยวแกนโช๊คเดิม...ถ้าโช๊คแต่งต้องออฟ +25 ลงไปนะครับ แกนโชคแต่งมันใหญ่กว่าโชคเดิมอ่ะ...

อยากใส่ก้อใส่ได้นะครับ สเปเซอร์ แต่ต้องสั่งทำใช้ได้เฉพาะแมกเรานะครับ คือกลึงร่องรับจานเดิม แล้วก้อกลึงบ่ารับแมกให้พอดี ไม่มีสั่นแบบที่ป๋าลองบอกครับ...เฟริม

แล้วเมื่อไรจะเอามายลโฉม หา พ่อ หนุ่มๆๆๆๆ

เด๋วซิเฟ้ยยย...เซฟิโร่ คลิ๊ก เพลย์

ไฟล์แนบ

62 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 191
ใหญ่น่าดู:redface:

หน้า 8.5 ลองใส่แล้วโดนโช้คด้านในครับ พอรอง 10 มิลแล้วพ้นโช้ค ล้นซุ้มแทนครับ ถ้าเปลี่ยนยางเป็น 225 จะใส่ได้ไหมครับ แบบไม่รองเลย

หลัง 9.5 ออฟวัดได้ 38-40 ยาง 265/40R17 >>>>ยังไม่ได้รองใส่

จะพอดีไหมครับ

โช้คหน้าเดิมได้ไหมคัรบ

ปล.ความกว้างล้อวัดจากขอบในถึงขอบในถูกไหมครับ

ความกว้างของล้อวัดจากในถึงในถูกต้องครับ....ส่วนออฟเซทล้อหลังดูแล้วไม่ค่อยปลิ้นออกเท่าไหร่ขอบล้อน่าจะอยู่แถวๆขอบรถพอดี...9.5 ใส่ 265 ระวังแก้มสีกะขอบรถนะครับยังไง ดึงๆหน่อยก้อได้ ล้อผม 10" ใส่ 245/40/18 กะลังงาม...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม