ขอถามหน่อยนะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311015
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311015

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือหลังคามันผุอะ อยากทำสีใหม่แบบไม่ต้องเปลี่ยนได้ไหม อยากทำแบบหลังคาเดิมเปลี่ยนคานอะไรประมาณนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมพึ่งจะมาสมัดรใหม่ครับ:cry:

หลังคาเดิม แต่เลาะกาวเชื่อมหลังคาออกแล้วปะตรงที่ผุนิดหน่อย หายครับ...

อธิบาย ยาวๆอีกแล้ว หลังคาเดิมโครงสร้างเป็นคาน รับแผ่นเหล็กหลังคา ยึดติดโดยกาวเชื่อมเหล็กระหว่างแผ่นเหล็กกับคานหลังคา (ไม่ได้ใช้แบบเชื่อมไฟฟ้านะ) นานๆปีเข้ากาวมันเสื่อม มันเกิดปฏิกริริยากับเหล็ก ทำให้ผุ จากข้างในออกมาข้างนอก หรือที่เราเรียกว่า "ปูด" นั่นเองสังเกตุดีๆมันปูดตามแนวคานหน่ะ ..

วิธีแก้ ก้อเปลี่ยนเป็น ซันรูฟ เพราะซันรูฟไม่มีคาน หรือ...เลาะแผ่นหลังคาออก ให้เหลือแต่คาน แล้วขูดขี้กาวที่คานออกให้หมด แล้วประกอบทากาวใหม่....เป็นอันจบ พ่นสีปกติ คราวนี้รับรอง ยาวๆกันไป..

ระวังบางอู่ ไม่รื้อขูดกาวออก ขัดสนิมแล้วโป๊วเลย...ตามด้วยพ่นสีเลย ไม่นานเด๋วมันก้อขึ้นอีก...

ซูดดดดยอดดดดด แต่ว่า? ปัดหลังป๋มล่ะ มีของยางงงงงง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณ คุณ A31160 มากๆนะครับ แต่ไม่ทราบพอจะแนะนำร้านในกลุ่มที่ทำกันได้ไหมครับ จะเอาไปทำหรือแจ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้ครับ คงจะแก้ของเดิมขูดกาวอะครับ ไม่ค่อยมีตังช่วงนี้ใช้เที่ยวปีใหม่ไปมากเหมือนกัน.....:cry:
ขอบคุณครับ:redface:

รถผมตอนนี้ทำอยู่ลาดพร้าว 126 อู่รุ่งโรจน์เข้าไปเจอเลย อยู่กลางๆซอยหัวโค้ง เคยถามราคามาให้ แก้หลังคาผุ 5000 พร้อมสีนะ ไม่ต้องซื้อหลังคานอก

รถผมตอนนี้ทำอยู่ลาดพร้าว 126 อู่รุ่งโรจน์เข้าไปเจอเลย อยู่กลางๆซอยหัวโค้ง เคยถามราคามาให้ แก้หลังคาผุ 5000 พร้อมสีนะ ไม่ต้องซื้อหลังคานอก
อยากทำมั่งว่ะ
เฮ้อออ...
:sweat: :sweat: :sweat:
:cry: :cry: :cry:

พี่เบิ้ลผมทำให้เอามะ เดี๋ยว หาป้าย ผู้ลงสมัคร สส. ที่ผ่านมาแปะให้ ทากาว+ทำสีอย่างดี คิดแค่ 200 พอ 5555:biggrin:

เอามะๆ:dribble:

แล้วถ้ามันขึ้นที่เสาเอล่ะครับ จะต้องแก้ยังงัย มันเริ่มขึ้นแล้วครับ

พี่เบิ้ลผมทำให้เอามะ เดี๋ยว หาป้าย ผู้ลงสมัคร สส. ที่ผ่านมาแปะให้ ทากาว+ทำสีอย่างดี คิดแค่ 200 พอ 5555:biggrin:

เอามะๆ:dribble:

เด๊ยวปั๊ด....จับทุบซะดีมั๊งตาอ้ำ :frown: :wink:

แล้วถ้ามันขึ้นที่เสาเอล่ะครับ จะต้องแก้ยังงัย มันเริ่มขึ้นแล้วครับ

โห มีด้วยเหรอ ยังงี้มีเสาขาด........เปิดปะทุนเลยน๊อต :brick:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม