ถามเรื่อง คันเกียร์สไลท์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31807
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31807

セフィーロ31
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คันเกียร์สไลท์แบบในรูป ของผมใส่แล้วทำไมมันสูงจังครับ แก้ยังไงดี
ทำไงให้มันพอดีกับคอนโซลตามรูป รบกวนผู้รู้ทีครับ

รบกวนรูปจากคุณน้อย

ไฟล์แนบ

• คันสไลด์ J.jpg
    คันสไลด์ J.jpg
    54.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 165
    29.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 144
    47.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 152

คันเกียร์มี 2 ขนาดถ้าจำไม่ผิด ความหนาหรือความสูงของแป้นมี 3.5 นิ้ว กับ 5 นิ้วครับ
ใส่ A31 ต้องหา 3.5 นิ้วครับ ถ้าไปใส่แบบ 5 นิ้วก็สูงกว่าคอนโซลครับ

ผมคิดว่า......ถ้ามันสูงไปแน่ๆก็น่าจะทุบตัวถังช่วงพื้นแป้นเกียร์ลงไปได้นะคับ( ตามความสูงต่ำของแป้นเกียร์สไลท์ ) ลองดูความคิดของ พี่ น้องท่านอื่นๆต่อคับ

ตามรูปตัวอย่างเนียนดี.......ชอบ

มันมีแบบเตี้ยครับ

ก็โทรถามพี่น้อยสิครับ ไม่แพงหรอก

จะตัวต่ำ ตัวสูง ก็โผล่ออกมาหมดละครับ

ไม่ตัดเปลี่ยนพื้น ก็ทุบครับ

ผมคิดว่า......ถ้ามันสูงไปแน่ๆก็น่าจะทุบตัวถังช่วงพื้นแป้นเกียร์ลงไปได้นะคับ( ตามความสูงต่ำของแป้นเกียร์สไลท์ ) ลองดูความคิดของ พี่ น้องท่านอื่นๆต่อคับ
ถูกเลยครับ ต้องทุบถ้าจะให้ออกมาสวย เรียบเนียน ต้องทุบ(แฮ่ๆ เค้าใช้ไฟเป่าออก และเคาะให้เบ้าคันเกียร์มันลงไปได้อ่ะครับ แล้วจึงทำจุดยึดใหม่ )

ใส่ 24 วาว์ ไปจบ

ถ้าเป็นเครื่อง 2 เจ ใช่เพียงแค่ทุบแล้วลง ต้องดูที่ยอยท้ายเกียร์ด้วย ว่าเป็นยอยยาง หรือ ยอยสวม ถ้าเป็นยอยยาง ก็ต้องมีเรื่องให้ทำอีกเยอะ แต่ถ้าเป็นยอยสวม ก็จบง่ายหน่อย

ถ้าเป็นเครื่อง 2 เจ ใช่เพียงแค่ทุบแล้วลง ต้องดูที่ยอยท้ายเกียร์ด้วย ว่าเป็นยอยยาง หรือ ยอยสวม ถ้าเป็นยอยยาง ก็ต้องมีเรื่องให้ทำอีกเยอะ แต่ถ้าเป็นยอยสวม ก็จบง่ายหน่อย

โดนมาเยอะ เจ๊บมาเยอะ:coolly-0010:

ตรงรุ่น..............