น้องใหม่ครับสนใจตัวA31ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ surawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

surawit

Register
เข้าร่วม
9 ม.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
หวัดดีครับ ผมสนใจa31ครับกะลังดูๆไว้ซักคันครับ แต่ถ้าเอาคงหาคันที่ทำมาเสร็จครับเพราะปั้นเองมีสิทธิบานปลายได้ครับ ขอถามเลยนะครับ
1 a31มีนิสัยที่น่าคบยังไง หรือนิสัยที่ทำให้ต้องปวดหัวตลอด(ปัญหาประจำตัวรถรุ่นนี้)
2 ราคาอะไหล่และการหาอะไหล่ยังโอเครึป่าวครับขั้นไหนครับ ถูก/แพง/ปานกลาง แต่รุ่นนี้เอามาก็ต้องทำอยู่แล้วครับ(ซ่อมบำรุงนะครับ)
3 ระหว่างรถที่วางRBกับJZ พูดถึงปัญหาและการดูแลแล้วตัวไหนน่าคบกว่าครับแล้วต้องโบหรือไม่โบดีครับคงไม่เน้นแรงเพราะจะดมแก้สครับ แต่ก็ไม่อยากจะใช้เครื่องเดิม เพราะเคยได้ยินว่ามันประมานว่า เรือเกลือ อะไรประมานนั้น วันหยุดมักเดินทางเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยๆครับและการดูแลรักษา
รบกวนด้วยครับมีปัญหาอยากถามอีกเยอะเลยครับ ขอบคุณครับ

หวัดดีครับ ผมสนใจa31ครับกะลังดูๆไว้ซักคันครับ แต่ถ้าเอาคงหาคันที่ทำมาเสร็จครับเพราะปั้นเองมีสิทธิบานปลายได้ครับ ขอถามเลยนะครับ
1 a31มีนิสัยที่น่าคบยังไง หรือนิสัยที่ทำให้ต้องปวดหัวตลอด(ปัญหาประจำตัวรถรุ่นนี้)
2 ราคาอะไหล่และการหาอะไหล่ยังโอเครึป่าวครับขั้นไหนครับ ถูก/แพง/ปานกลาง แต่รุ่นนี้เอามาก็ต้องทำอยู่แล้วครับ(ซ่อมบำรุงนะครับ)
3 ระหว่างรถที่วางRBกับJZ พูดถึงปัญหาและการดูแลแล้วตัวไหนน่าคบกว่าครับแล้วต้องโบหรือไม่โบดีครับคงไม่เน้นแรงเพราะจะดมแก้สครับ แต่ก็ไม่อยากจะใช้เครื่องเดิม เพราะเคยได้ยินว่ามันประมานว่า เรือเกลือ อะไรประมานนั้น วันหยุดมักเดินทางเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยๆครับและการดูแลรักษา
รบกวนด้วยครับมีปัญหาอยากถามอีกเยอะเลยครับ ขอบคุณครับ
ไม่มีคำว่าทำมาเสร็จหรอกครับ
สำหรับการแต่งรถไม่ว่ารุ่นใหนก็ตาม
ขึ้นอยู่กับตัวเราว่า"พอรึยัง"ครับ
โดยส่วนตัวที่ชอบcef เพราะมันเป็นรถคันใหญ่ขับแล้วรู้สึกปลอดภัยดี
แต่พอวางเครื่องใหม่ ความรู้สึกว่าปลอดภัยกลับลดลง มันแรงจนน่ากลัว
ข้อเสียหลักๆที่เจอกันบ่อย หลังคาผุ แร็ครั่ว ภายในเหนียว มีอีกเพียบ
ตามอายุของรถล่ะครับ เก่าแล้วจะให้ทุกอย่างperfectเหมือนรถใหม่คงยาก
ราคาอะหลั่ยมันก็ไม่ได้แพงจนเวอร์ นอกจากพวกของแต่ง(ซิ่ง)
ส่วนเรื่อง RBกับJZ ขอไม่พูดถึงละกัน พูดมาเยอะแล้ว ลองหาอ่านดู
เอาเป็นว่าชอบอันใหนก็วางอันนั้น ตังค์มีมากพอก็จัดไปครับ
เครื่องอะไรมันก็แรงทั้งนั้นล่ะขอแค่มีตังค์เติมน้ำมัน+แก๊ซครับ:coolly-0003:

ขอบคุณครับพี่
ทำเสร็จในความหมายผมคือ รถที่ลงเครื่องมาแล้ว+แก็สครับ ช่วงล่างเช็ตมาให้พอเหมาะสมกับเครื่องนะครับเห็นหลายคันที่เอาไปลงขายใน ตลาดรถ ครับ ยอมรับว่าดูเว็ปนี้แทบทุกวันเลยครับแค่นั้นผมคิดว่าพอครับ ไม่งอแง จุกจิก ครับผมอยากได้แบบนั้นครับ แต่ก็คงต้องมีซ่อมบำรุงแน่นอนความคิดเห็นผมเหมือนพี่นะ เห็นว่ารถมันใหญ่น่าจะมีความปลอดภัยมากแต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อเปลี่ยนเครื่องและเซ็ตช่วงล่าง(สกายไลน์)
ส่วนปัญหาที่พบ เยอะรุ่นนี้ ที่พี่บอก หลังคาผุ แร็ครั่ว ภายในเหนียวภายในเหนียวนี้เป็นยังไงครับ(มันเน่าอะไรประมานนั้นรึป่าว วิธีแก้ทำยังไงครับ)
ขอบคุณนะครับพี่A31621

หลังคาผุก็เปลี่ยนหลังคา
แร็ครั่วก็เปลี่ยนแร็ค
ภายในเหนียวก็เปลี่ยนภายในครับ
เท่าที่เจอกับตัวภายในที่ซื้อเก็บเอาไว้ เหนียวที่เสาc
เวลาจับมันจะเหนียวติดมือครับ คล้ายๆคราบน้ำหวานน่ะ
แก้ได้หลายทาง เปลี่ยนใหม่
หรือบางคน สร้างใหม่เป็นเคฟลา ก็มีครับ

ขอบคุณครับ

เอาแบบง่ายนะครับ ทั้งซ่อมทั้งแต่ เยอะครับ แต่หล่อมั่กๆๆๆๆๆ

ตอบสรุปให้แบบนี้แล้วกันครับ
1. ในราคาเท่านี้ A31 น่าใช้ที่สุดครับ ทั้งสมรรถนะ การขายต่อ และอะไหล่ รวมถึงอนาคตด้วย
ปัญหาส่วนมากที่เป็นของ A31 ก้อคือ ค่อนข้างกินน้ำมัน ( สำหรับเครื่องเดิม )
หลังคาผุ แร็ครั่ว ฝาโปงหน้าผุ ฝาโปงท้ายผุ ( แต่รถมันจะ 20 ปีแล้ว )

2. อะไหล่ไม่แพง สามารถดัดแปลงหรือเทียบเคียงเอารุ่นอื่น ๆ ในซีรี่ย์เดียวกันมาใส่ได้เกือบทั้งหมด แต่ของแต่งและของซิ่งโคตรแพง

3. JZ ถึก ทน ไม่ตรงรุ่น ต้องดัดแปลงและเป็นโตโยต้า สามารถเข้าได้หลายอู่ /
RB เซ็นเซอร์เยอะ ตรงรุ่น อู่ที่ทำได้มีค่อนข้างเฉพาะ และไม่ต้องดัดแปลง

โบ หรือไม่โบ เลือกเอาตามความพอใจ อยากแรงก้อโบ ไปเรื่อย ๆ ก้อไม่โบ
มีโบก้อเปลืองทั้งค่าดูแลรักษา และค่าน้ำมัน
ไม่โบก้อประหยัดจุดนี้ไป

ที่เหลือก้อตัดสินใจเอานะครับ ขอให้โชคดี

ขอบคุณ ครับ ทุกท่านครับ พอดี ช่วงนี้ งานชุกครับ เลยไม่ได้เข้ามาดูครับ ขอบคุณ จริงๆครับ กับข้อเสนอและคำแนะนำดีครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม