รถจมน้ำรบกวนสอบถามเรื่องของเหลวทุกอย่างนิดนึง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tooncoco
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tooncoco

Register
เข้าร่วม
1 ม.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 1 jbo gte ออโต้ ใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้ายเด็ด และอยากรู้ว่ารูใส่น้ำมันเต็ดอยู่ตรงไหน ถ้ามีรูปรบกวนลงให้หน่อยนะครับขอบพระคุนมากครับ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

น้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองด้วยเลย 5 ลิตร (1 แกลลอน+1กระป๋อง)
น้ำมันเกียร์ปกติเปลี่ยนถ่าย 2 ลิตร แต่รถน้ำท่วมเยอะคงต้องยกเกียร์ออกมาล้างเพราะน้ำมันเกียร์ในระบบมีประมาณ 8 ลิตร ส่วนต่างคงถ่ายออกมาไม่หมด ต้องยกเกียร์ล้างครับ
น้ำมันเฟืองท้ายก็ 2 ลิตรเหลือนิดหน่อย รูถ่ายไม่ได้ถามคงรู้แล้ว รูเติมอยู่ด้านข้างครับ เวลาเติมคงต้องหากรวยต่อสายยางจิ้มๆ ในรูเติมครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบพระคุณมากครับที่กรุณาตอบ
:coolly-0023::coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม