A31 เดิม ๆ ใช้ยางยี่ห้อไรดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

toyotaway

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
วิ่งต่างจังหวัดประมาณเดือนละ 2,000 โล พอดีมะวานขับไปเที่ยวเชียงใหม่ ยางระเบิด ไปข้างนึง เค้าว่า good year ไม่ดี ให้เปลี่ยน แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนทีหมด หรือว่าเปลี่ยน ทีละข้าง ละคู่ แนะนำด้วยคับ

mag น่าจะ 15 ได้มั้ง

ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนทีเดียวทั้งหมดครับ
เพราะเวลามันเก่ามันจะได้เก่าพร้อมๆกัน
ถึงครั้งหน้าจะได้เปลี่ยนพร้อมกัน

เปลี่ยนเป็นคู่,คี่ เด๋วแตกใหม่ก็ต้องเปลี่ยนอีก
เสียเวลาอีกรอบครับ

เปลี่ยนเป็นคู่ดีกว่าครับ แต่ถ้าพอมีกำลังจะเปลี่ยนทั้ง 4 เส้นเลยก็เยี่ยมกว่าครับ ขอบ 15 ราคาไม่แรงเท่าไหร่หรอกครับ 4 เส้น หมื่นมีบวกลบแล้วแต่ยี่ห้อยาง

ถ้าเอาชัวร์ก็ยางผลิตญี่ปุ่นหรือยางญี่ปุ่นผลิตในไทยเท่านั้น
ส่วนยางที่ผลิตในประเทศอื่นในย่านนี้ ไม่ควรใช้แม้จะเป็นแบรนด์ญีุ่ปุ่นก้อตาม เช่น จีน ไตหวัน เกาหลี อินโด มาเล เรื่องพวกนี้ร้านยางที่ดีๆเค้าจะบอกคุณเอง เพราะเค้าไม่อยากเสียชื่อและเสียเคลมเวลามีปัญหา

เปลี่ยนเป็นคู่ดีกว่าครับ แต่ถ้าพอมีกำลังจะเปลี่ยนทั้ง 4 เส้นเลยก็เยี่ยมกว่าครับ ขอบ 15 ราคาไม่แรงเท่าไหร่หรอกครับ 4 เส้น หมื่นมีบวกลบแล้วแต่ยี่ห้อยาง

ตามนั้น

ถ้าเอาชัวร์ก็ยางผลิตญี่ปุ่นหรือยางญี่ปุ่นผลิตในไทยเท่านั้น
ส่วนยางที่ผลิตในประเทศอื่นในย่านนี้ ไม่ควรใช้แม้จะเป็นแบรนด์ญีุ่ปุ่นก้อตาม เช่น จีน ไตหวัน เกาหลี อินโด มาเล เรื่องพวกนี้ร้านยางที่ดีๆเค้าจะบอกคุณเอง เพราะเค้าไม่อยากเสียชื่อและเสียเคลมเวลามีปัญหา

ตามนี้...

ปล.......ถ้าขับรถเร็วเลือกใช้ยางดีๆหน่อยนะครับ.

แนะนำยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ พอดีไม่มีประสบการณ์เลยคับ

BS Way เลยครับ

ตอนรถผมเดิมๆ ผมใช้Yokohama bb 205/60/15 4เส้นเลย

Bridgestone แพงหน่อยเพราะค่าการตลาดเยอะ

ส่วนราคาย่อมเยาลงมาก็ ยางญี่ปุ่นก็พวก YOGOHAMA, TOYO Tires, Dunlop, NITTO, Falken ซึ่งบางยี่ห้อ บางซีรีย์ก็ไม่ได้ผลิตในญี่ปุ่น ต้องดูเอาครับ

ผมจบได้ที่ dunlop แล้นค้าบ