พวงมาลัยพาวเวอร์ มันมีอาการเลี้ยวแล้วหนักๆ เบาๆ คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 240Z
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

240Z

Member
Register
เข้าร่วม
18 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พวงมาลัยพาวเวอร์ มันมีอาการเลี้ยวแล้วหนักๆ เบาๆ คับ:coolly-0018::coolly-0018:
คือ เวลาเลี้ยวจะเบา แล้วหนัก เป็นช่วงๆ เป็นแบบนี้ ตลอดเวลาเลยคับ
แรคพวงมาลับ พึ่งซื้อจากในเวปนี้มา เป็น 2 สายมีมอเตอร์ ติดมาด้วย
ไม่รู้ว่าเป็นรุ่นไหนน่าจะ skyline รึเปล่า:coolly-0023::coolly-0023:
ช่าง บอกว่าให้ใช้ไปก่อนเผื่อมันจะดีขึ้นเพราะมอเตอร์ มันไม่ได้ทำงานมานาน
สงสัย คับตกลงเป็นอะไรกันแน่คับ
1. มอเตอร์ที่แรคเสีย ?
2. ปั้มพาวเวอเสีย ?

แล้ว มอเตอร์มีไว้ ทำอะไรแน่คับ งง ?

ผมเคยเป็นครับ อาการประมานหนักๆเบา ๆ
เลยลองตัดสายไฟที่ต่อเข้าตรงตัวคุมน้ำมันเพาเวอร์อะครับ ที่มันอยูข้างๆกล่องฟิวอะครับ หายเลย เบาตลอด พอใช้ได้ ก็ เลยมาต่อแบบผ่านสวิทกุญแจ เพราะไม่งั้นมันจะทำงานตลอดครับ ลองดุครับ

แล้วทำไมต้องต่อ อีกล่ะคับในเมื่อ มันทำให้หนักๆ เบาๆ ตัดแล้วเบาไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ:coolly-0043:

ไม่แนใจว่ามันใช้กล่องคุมหรือป่าวบางทีไฟมันจ่ายมาแบบขัดๆอะ
ผมเลยต่อตรงเลยแต่ต่อแบบผ่านสวิทกุญแจนะ มันจะเบาตลอด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม