RB20 standard หน้าตาเป็นไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องRB20DET ที่มาจากโรงงาน
มันวางอินเตอร์ยังไงครับ
แล้วมันมีโบออฟวาว์ลรึป่าว
รูปด่านล่างนี่มันใช่รึเปล่าครับ
พอจะมีรูปอื่นๆมุมอื่นๆบ้างมั้ยครับ

ไฟล์แนบ

22.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 225
แก้ไขล่าสุด:

ไหนว่าจะวางเจไง........สนใจทำไม RB
เครื่องเดิมไม่มีโมโบออฟวาล์วหรอกครับ เดิมก็คือเดิม

เดิมโรงงาน Inter อยู่หน้าซุ้มล้อทางซ้ายครับ
ในภาพ เข้าใจว่าเป็นพวกรถ Drift มากกว่า ที่ต้องการให้ทางเดิน
ท่อ ID สั้นๆ Turbo บูสมา ก็ขึ้นข้างบน ผ่าน Inter ดันเข้าท่อ ID เลย
เจาะฝากระโปรงข้างบน เอาอากาศภายนอก เข้ามาเป่า
ไม่ต้องไปตากแดดตากฝนที่ไหน

ในรุปผมว่าหน้าจะเป็นเครื่องจาก r 31นะครับ

ไหนว่าจะวางเจไง........สนใจทำไม RB
เครื่องเดิมไม่มีโมโบออฟวาล์วหรอกครับ เดิมก็คือเดิม

จริงๆจะถามว่ามีโบออฟมั้ย พิมพ์ผิด:coolly-0023:

ถามเป็นความรู้ครับพี่

ส่วนRBใช้ๆไปก่อนพังเมื่อไหร่ก็ คงเลือกเจครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนคอร์ยเองแล้ว ซื้อเศษเค้ามาิ 555+

มันง่ายมากแต่ดีจัยมากที่ทำเอง 555+

เดิมโรงงาน Inter อยู่หน้าซุ้มล้อทางซ้ายครับ
ในภาพ เข้าใจว่าเป็นพวกรถ Drift มากกว่า ที่ต้องการให้ทางเดิน
ท่อ ID สั้นๆ Turbo บูสมา ก็ขึ้นข้างบน ผ่าน Inter ดันเข้าท่อ ID เลย
เจาะฝากระโปรงข้างบน เอาอากาศภายนอก เข้ามาเป่า
ไม่ต้องไปตากแดดตากฝนที่ไหน

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง รถผมมันอินเตอร์ใหญ่ ไปไหนมาไหนเจอเซฟด้วยกัน

ชอบมาเเว้นใส่ เลยไม่ปลื้ม (ส่วนใหญ่เจอรถสติ๊กเกอร์ทั้งนั้น)

อันที่จริงอินเตอร์ใหญ่ก็ไม่ได้โมเครื่องอะไร เน้นใช้งานธรรมดา กดบ้างเป็นบางครั้ง

เห็นอินเตอร์เดิมมันถูกๆ เลยกะว่าถ้ามันซุกอยู่ก็คงไม่มีใครมากวด

:coolly-0010:

ในรุปผมว่าหน้าจะเป็นเครื่องจาก r 31นะครับ

นึกว่าในA31:coolly-0010:

ขอบคุณครับ

ใครมีเอามาโพสให้ทีครับ
อยากดูๆๆ
:coolly-0037:

RB-20 เดิมสนิท

ไฟล์แนบ

58.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 149
    112.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 145
    92.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 488
อ๋อ อย่างนี้นี่เอง รถผมมันอินเตอร์ใหญ่ ไปไหนมาไหนเจอเซฟด้วยกัน

ชอบมาเเว้นใส่ เลยไม่ปลื้ม (ส่วนใหญ่เจอรถสติ๊กเกอร์ทั้งนั้น)
ติ๊กเกอร์ชมรมเหรอครับ

รูปขอบคุณครับ