บอดี้ 12 v จะเปลี่ยนเบาะเป็น 24v คนขับปรับไฟฟ้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31960
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31960

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คำถามคับ ผมจะเอาไฟฟ้าตรงไหนมาปรับเบาะครับ ของเดิมผมมันไม่ปรับไฟฟ้าง่ะครับ (แต่ผมเห็นมีสายไฟอยู่เส้นหนึ่งครับ ติดกับตัวรถน่ะครับแต่อยู่ไต้เบาะ มีเฉพาะด้านคนขับครับ
ใช่เส้นนั้นรึป่าวครับ ) รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

มีใครรู้บ้างครับ ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ ซื้อเบาะมาแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าจะใซ้ปรับไฟฟ้ายังไง

รบกวนหน่อยน่ะครับ คือผมอยู่ต่างจังหวัดง่ะครับ ร้านทั่วไปเค้าจะต่อให้เราได้ใหม รึ ว่าเราก็สามารถต่อเองได้ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณคับ

เคยทดลองเบาะไฟฟ้าให้ลูกค้าเวลาจะขายก้อต่อไฟบวก-ลบ 2 สายเข้าเลยครับใช้งานได้ทันที....

ต่อไปตรงไหนที่เข้าได้สะดวกก็ไม่น่าจะมี่ปัญหาเน้อ

ครับดึงไฟ +กับไฟ - แค่นั้นครับ ใต้คอพวงมาลัยก็ได้ครับใกล้สุด
อ้ออย่าลืมหาฟิวส์มาต่อไว้สักตัวนะครับ เผื่อไฟมันช๊อตจะได้ไม่
เสียหายไปถึงมอเตอร์ครับ

ขอบคุณพี่ข้างบนมากคับ ผมต่อจากสวิทส์กุญแจมาเลยครับ และก็เอาสายดิน ต่อลงใกล้ๆเบาะเลยครับ เปิดสวิทส์ถึงจะเลื่อนได้ แต่ยังไม่ได้ต่อผ่านฟิวส์เลยดิ พรุ่งนี้ก่อน เฮอๆ

แต่ตอนนี้ไช้งานได้แล้วครับ...:smile:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม