อู่วางเครื่องในกทม.มีที่ไหนงานดีทำไวไม่ฟันเราบ้างครับแนะนำหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sedona
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sedona

Member
Register
เข้าร่วม
28 ต.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เครื่องที่จะวางใหม่ยังไม่แน่ใจระหว่าง j sr ช่วยแนะนำหน่อยก็แล้วกันนะครับแบบอู่ที่ถนัดเครื่องสองค่ายนี้อ่ะครับ
ขอแบบงานไวงานเนียนราคาไม่แพงจนเวอร์เกินไปครับ

ขอบคุณมากนะครับ
((อยู่เชียงใหม่หาอู่ที่งานเนียนงานไวราคาไม่แรงหายากเลยจะลงไปหาที่กทม.ครับ))

ขอโทษด้วยนะครับลงผิดบอร์ด ผู้ดูแลช่วยย้ายไปหน้าเทคนิคหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขล่าสุด:

คราวหน้าไปโพสต์เทคนิคนะครับ

คงต้องดูในบอร์ด Auto ครับ มีหลายอู่ หรืออู่ Sporser ก็มีครับ โทรไปคุยรายละเอียดสอบถามดูผลงานเอาเลยครับ

ย้ายให้แล้วจร้าาาาา

อ่ะ มาแนะนำกันบ้าง ไม่รู้เหมือนกันว่า จขกท ชอบเครื่องตัวไหน
แต่ที่สำคัญครับ ผมเชื่อว่าคุณเลือกแล้ว แล้วก็มีเงินอยู่ในมือ ลองหาข้อมูลเพิ่มครับ
ถ้ามีเวลาก็ลงมาดูด้วยตัวเองเลย ว่าสภาพอู่เป็นอย่างไร รถที่ร้านทำอย่างไรบ้าง ของแบบนี้ ต้องลงแรงครับ
ย้ำนะครับว่าลงแรง แล้วจะรู้ครับ ว่าที่ไหนดี อีกอย่างคือเจ้าของอู่จะได้รู้จักเราด้วย ว่าเราต้องการแบบไหน อะไรยังไง

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพี่ๆทุกคน :coolly-0044:

ได้อู่แล้วครับคืออู่พี่เก่ง CAR SHOP ดอนเมือง ครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/39833

แต่ผมไม่มั่นใจสภาพเครื่องรถตัวเองเลยครับอยู่เชียงใหม่ให้ขับห่อสังขารไปดอนเมือง โอ้วเป็นอะไรที่พระเจ้าช่วยกล้วยทอดจริงๆ ลองดูว่าจะให้รถสไลด์ออนมารับรถเราไปส่งจากเชียงใหม่ไปลงกรุงเทพเขาว่าค่าขนส่งเป็นหมื่น...โอ้ว สงสัยคงต้องแบบสังขารรถเก่าเดินทางไป7ร้อยกว่ากิโลเมตรแล้วเรา

พี่ๆช่วยแนะนำในการขับรถทางไกลหน่อยครับสำหรับรถเก่าเครื่องเก่า(เก่าจวนจะเข้าร้านรับซื้อเศษเหล็ก)ให้หน่อยได้ไหมครับว่าควรเตรียมตัวอย่างไร ไปสักกี่กม.ถึงจะพักกลางทางครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพี่ๆทุกคน :coolly-0044:

ได้อู่แล้วครับคืออู่พี่เก่ง CAR SHOP ดอนเมือง ครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/39833

แต่ผมไม่มั่นใจสภาพเครื่องรถตัวเองเลยครับอยู่เชียงใหม่ให้ขับห่อสังขารไปดอนเมือง โอ้วเป็นอะไรที่พระเจ้าช่วยกล้วยทอดจริงๆ ลองดูว่าจะให้รถสไลด์ออนมารับรถเราไปส่งจากเชียงใหม่ไปลงกรุงเทพเขาว่าค่าขนส่งเป็นหมื่น...โอ้ว สงสัยคงต้องแบบสังขารรถเก่าเดินทางไป7ร้อยกว่ากิโลเมตรแล้วเรา

พี่ๆช่วยแนะนำในการขับรถทางไกลหน่อยครับสำหรับรถเก่าเครื่องเก่า(เก่าจวนจะเข้าร้านรับซื้อเศษเหล็ก)ให้หน่อยได้ไหมครับว่าควรเตรียมตัวอย่างไร ไปสักกี่กม.ถึงจะพักกลางทางครับ
แหม่ พูดถึงเส้นทางแล้วก็หนักใจอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผมนะ ถ้าอยากประหยัดจริงๆ จอดนอนครับ ก่อนมืด หาวัดหรือปั๊ม จอดนอน วัดก็ไปขออนุญาตพระสักรูป ว่าขอจอดรถนอนหน่อย ส่วนปั๊มก็เอาทีเปิดตลอด 24 ชม. พูดเหมือนง่ายนะ แต่ก็ลองดูครับ เอาใจช่วยเพื่อลูกชายสุดที่รักครับ :coolly-0033:

แหม่ พูดถึงเส้นทางแล้วก็หนักใจอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผมนะ ถ้าอยากประหยัดจริงๆ จอดนอนครับ ก่อนมืด หาวัดหรือปั๊ม จอดนอน วัดก็ไปขออนุญาตพระสักรูป ว่าขอจอดรถนอนหน่อย ส่วนปั๊มก็เอาทีเปิดตลอด 24 ชม. พูดเหมือนง่ายนะ แต่ก็ลองดูครับ เอาใจช่วยเพื่อลูกชายสุดที่รักครับ :coolly-0033:
555+ :coolly-0010:

ขอบคุณมากครับพี่แต่ให้นอนวัดกับปั๊มคงไม่ไหวครับพี่ :coolly-0028: นอนโรงแรมดีกว่าปลอดภัยกว่า

นอนวัดเดี๋ยวผีหลอกนอนปั๊มเดี๋ยวโดนจี้ปล้นข่มขืนเราได้ :coolly-0046:
ผมหมายความว่าจอดพักเครื่องสักกี่นาทีหรือชั่วโมงแล้วค่อยไปต่ออ่ะครับ :coolly-0046:

ลงทุนสไลด์มาไม่ดีกว่าเหรอครับ ถ้าไม่ชัวร์เรื่องเครื่องอ่ะ

ลงทุนสไลด์มาไม่ดีกว่าเหรอครับ ถ้าไม่ชัวร์เรื่องเครื่องอ่ะ

เห็นด้วยนะ..........

รึว่าลองติดต่อรถลากไว้.......ตายตรงไหนให้มาลากที่นั้น...ดีมั้ย.....

ลากโลด...ไหนๆก็เปลี่ยนเครื่องกะเกียร์อยู่แล้วนิ????

ปสก. ที่รถเครื่องจะพังมาครับ

ต้องรู้อาการรถตนเองก่อนเบื้องต้น ติดน้ำยาอนเกประสงค์ ถุงนอน น้ำดื่มชุด เงินสำรอง สายไฟพ่วง มือถือสำรอง ดูเส้นทางที่วิ่ง ผมวิ่งสายหลัก ชม-ลำปาง-กำแพง-นครสวรรค์-ชัยนาท-ยุดยา-ดอนเมือง ออก 7.30 ถึง กทม 16.30 พักสองครั้งเติมแก๊ส

ปล. อาการรถผมชอบดับกลางอากาศ เกียร์สองเข้ายาก น้ำมันเครื่องทะลัก แต่ผมเอาเข้าอู่ น้าจอห์น A31067 10 วันลงไปเอารถแจ่ม ดูได้ตามนี้ แอบเชีบร์เล็ก ราคาสูงไปนิดแต่ความรับผิดชอบ น้าแกเกินร้อย ฮะ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/57786

ปล. ถ้ามีวางอีกรอบก็ไปหาน้าจอห์น แก อีกแหละ

ผมก็ทำจบรอบเดียวก็อที่อู่พี่เก่งเหมือนกัน แต่พี่อยู่ตั้งเชียงใหม่เลยน่ะไกลมั๊กๆ ถ้ามาก็ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยน่ะครับ

ปสก. ที่รถเครื่องจะพังมาครับ

ต้องรู้อาการรถตนเองก่อนเบื้องต้น ติดน้ำยาอนเกประสงค์ ถุงนอน น้ำดื่มชุด เงินสำรอง สายไฟพ่วง มือถือสำรอง ดูเส้นทางที่วิ่ง ผมวิ่งสายหลัก ชม-ลำปาง-กำแพง-นครสวรรค์-ชัยนาท-ยุดยา-ดอนเมือง ออก 7.30 ถึง กทม 16.30 พักสองครั้งเติมแก๊ส

ปล. อาการรถผมชอบดับกลางอากาศ เกียร์สองเข้ายาก น้ำมันเครื่องทะลัก แต่ผมเอาเข้าอู่ น้าจอห์น A31067 10 วันลงไปเอารถแจ่ม ดูได้ตามนี้ แอบเชีบร์เล็ก ราคาสูงไปนิดแต่ความรับผิดชอบ น้าแกเกินร้อย ฮะ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/57786

ปล. ถ้ามีวางอีกรอบก็ไปหาน้าจอห์น แก อีกแหละ
สำหรับอู่ที่พูดถึงผมว่าคุณภาพกับราคาเหมาะสมกันดีครับ
เป็น1ในหลายๆอู่ที่ผมเข้า แล้วออกมาปัญหาจบ
แก้ปัญหาได้ตรงจุด พร้อมมีคำแนะนำดีๆให้เสมอ
ไม่ได้เชียร์ แต่เข้ามาหลายอู่แล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำดีๆของพี่ทุกคนนะครับ :coolly-0039:

ลองไปถาม โชวรูมรถดูซิครับเวลาเค้ามาส่งรถพวกนี้จะตีรถเปล่ากลับก็ฝากไป ราคาไม่น่าเกิน 4 พัน เพราะผมเคยส่งจากภูเก็ตไป 3200บาทมี ใบเสร็จพร้อมประกัน เป็นเทลเล่อของ นิสสัน

จะแรง:coolly-0042: แซงพี่ไปถึงไหนกันล่ะคับ?
ถ้ามากทม.จิงๆ พี่จะพาไปอู่ที่พี่ทํานะ
เป็นอีกหนึ่งทางเลือกก็แล้วกันคับผม!! :coolly-0020:"B2K MOTORSPORT" ตรงโค้งวัดลาดพร้าวอ้าคับ...(ชอบไม่ชอบ ทําไม่ทํา ไม่ว่ากันคับ)
555++

ขึ้นเทเลอร์ของฮอนด้าที่เชียงใหม่ลงไปเขาคิด 4000 ลงอยุธยานั่งไปกับเขา แล้วขับเข้ากรุงเทพ ที่เชียงใหม่อู่ดีๆที่วางเครื่องดีๆมีเยอะลองหาดู

ลองไปถาม โชวรูมรถดูซิครับเวลาเค้ามาส่งรถพวกนี้จะตีรถเปล่ากลับก็ฝากไป ราคาไม่น่าเกิน 4 พัน เพราะผมเคยส่งจากภูเก็ตไป 3200บาทมี ใบเสร็จพร้อมประกัน เป็นเทลเล่อของ นิสสัน

พอจะมีเบอร์ติดต่อไหมครับพี่ เผื่อจะได้ถามเขาว่าคิดเท่าไรครับ :coolly-0001:

จะแรง:coolly-0042: แซงพี่ไปถึงไหนกันล่ะคับ?
ถ้ามากทม.จิงๆ พี่จะพาไปอู่ที่พี่ทํานะ
เป็นอีกหนึ่งทางเลือกก็แล้วกันคับผม!! :coolly-0020:"B2K MOTORSPORT" ตรงโค้งวัดลาดพร้าวอ้าคับ...(ชอบไม่ชอบ ทําไม่ทํา ไม่ว่ากันคับ)
555++

ขนาดแอบมาถามยังตามมาเจอจนได้นะพี่ต้น :coolly-0046:

ขอบคุณมากครับพี่แต่ผมตกลงกับอู่พี่เก่งเขาไว้แล้วอ่ะครับ :coolly-0039:

ขึ้นเทเลอร์ของฮอนด้าที่เชียงใหม่ลงไปเขาคิด 4000 ลงอยุธยานั่งไปกับเขา แล้วขับเข้ากรุงเทพ ที่เชียงใหม่อู่ดีๆที่วางเครื่องดีๆมีเยอะลองหาดู
ที่ไม่วางที่เชียงใหม่เพราะว่าเห็นหลายคันงานไม่จบ ดองงาน งานไม่เนียน เดินระบบสายไฟอะไรต่างๆไม่ได้เรื่อง พอลองถามๆพี่ที่รู้จักเขาก็แนะนำให้ไปวางที่กทม.ดูเพราะว่างานระเอียดมีคุณภาพกว่าเยอะและที่สำคัญไม่ดองงานเป็นเดือนเหมือนเชียงใหม่อ่ะครับ :coolly-0010:

ที่ไม่วางที่เชียงใหม่เพราะว่าเห็นหลายคันงานไม่จบ ดองงาน งานไม่เนียน เดินระบบสายไฟอะไรต่างๆไม่ได้เรื่อง พอลองถามๆพี่ที่รู้จักเขาก็แนะนำให้ไปวางที่กทม.ดูเพราะว่างานระเอียดมีคุณภาพกว่าเยอะและที่สำคัญไม่ดองงานเป็นเดือนเหมือนเชียงใหม่อ่ะครับ :coolly-0010:
รถน้อง วางที่เชียงใหม่ 3 คันเจ้า 940 เจโบ a31 เจโบ เก่งขับหน้า 4afe ทำสายไปแอ็ดหางดง ส่วนอู่ที่วางอยุ่เเถวบ้านคุณภาพ 5 ดาวเลย...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม