--> ก่อนเดินทางไกลหรือใกล้ตรวจสอบยางก่อนนะ <--

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31252
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31252

เชด บางนา
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อวานไปอู่มา มีรถเพื่อนผมเอารถเข้ามาเช็คว่า

ทำไมวิ่งๆแล้วมันมีเสียงเหมือนเฟืองท้ายดังแล้วรถก็สั่นๆ

เริ่มจากเปลี่ยนเพืองท้าย เพลากลาง เพลาข้าง

ยางแท่นเกียร์ หนวดกุ้ง ทุกอย่างแล้วก็ไม่หาย

กะว่าจะถอดล้อดูลูกปืนล้อหน้า เมื่อเอามือจับยางล้อหน้า

เพื่อจะถอดแมกออกปรากฏว่า แก้มยางด้านในของล้อหน้า

ปริออกมาเกือบรอบ ช่างที่อู่เห็นแล้วย้อนกลับไปคิดว่า

เมื่อกี้ที่เอารถไปเทสมาดีนะที่มันไม่ระเบิด

ลองดูรูปประกอบนะครับ ดอกยางยังดีแต่อย่าไว้ใจนะครับ

ปล. ปีใหม่นี้เดินทางไปเที่ยวอย่างปลอดภัยทุกคนนะครับ

มีความสุขในวันปีใหม่ครับ

ไฟล์แนบ

93.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 189
    70.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 193
    62.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 201
    49.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 191
    66.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 194
    61.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 190

รถของ หวาน รึป่าว น้าเชษ

ปล.เห็นล้อมันคุ้นๆ อิอิ:biggrin:

เจี๊ยกกกก ยางอินโด ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่กล้าใส่

เป็นเหมียนกัลเยยย

ของผมยางมาเลย์

:sweat:​

made in japan ก้อไม่เหลือครับพี่น้อง.....น่ากลัวครับ..:sweat:

ผมโดนมาแล้วครับ

บนทางด่วน

5555+

สภาพงี้ อะไรมันจะไปเหลือ สยอง

น่าสนใจครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง คับ เพระว่าส่วนมาก จะใช้กันในเมืองซะมากกว่า ออกนอกเมือง ยังไงๆ ก็ระวัง เช็ครถก่อนเดินทาง นะคับ :wink: :wink:

เป็นบทเรียนอีก 1 บทที่ว่า

เช็ดช่วงล่าง นอกจากลองวิ่งแล้ว ควรจะยกขึ้นฮอยส์ดูด้วย

จะได้เห็นสภาพทุกอย่างทั้งหมด จะได้ซ่อมถูกทาง

เช็ดช่วงล่าง นอกจากลองวิ่งแล้ว ควรจะยกขึ้นฮอยส์ดูด้วย

จะได้เห็นสภาพทุกอย่างทั้งหมด จะได้ซ่อมถูกทาง

คอนเฟิร์ม....

:biggrin: แม๊กซ์ ป๋า...ว่าจับขึ้นขาหย่าง เวลาส่อง มันจามองเห็น
ดอกยาง ลึก หรือตื้น เนื้อยางแตกลายงา มากน้อยแค่ไหน
ละเอียดดีกว่าขึ้นฮอยล์ นาป๋า..ว่าอ่ะ
ขึ้นฮอยล์ เวลาดูมันต้องแหงนคอ เมื่อยชิหายเรยว่ะ :byebye:

อัพไปครับเชด

เดี๋ยวเอาให้ดูมั่งโหดกว่านี้อีกอุ๊วะ

:biggrin: แม๊กซ์ ป๋า...ว่าจับขึ้นขาหย่าง เวลาส่อง มันจามองเห็น

ดอกยาง ลึก หรือตื้น เนื้อยางแตกลายงา มากน้อยแค่ไหน
ละเอียดดีกว่าขึ้นฮอยล์ นาป๋า..ว่าอ่ะ

ขึ้นฮอยล์ เวลาดูมันต้องแหงนคอ เมื่อยชิหายเรยว่ะ :byebye:

รุ่นป๋า ต้องขึ้นเก้าอี้ นายพราน สถานเดียวครับ เอาแบบขาเป็นม้าโยกด้วยนะ ช่วยผ่อนแรง 555

ยางปริเนี่ย เคยโดนกะตัว
สุดท้ายก้อมาแตกตรงหน้าบ้านหนุ่มดอน พอดี
เลยต้องขอยืมยางอะไหล่มันมาใส่
แต่นั่นเป็นโยโกนะ อันนี้รู้สึกจะเป็น เลนโซ่

ยางปริเนี่ย เคยโดนกะตัว
สุดท้ายก้อมาแตกตรงหน้าบ้านหนุ่มดอน พอดี
เลยต้องขอยืมยางอะไหล่มันมาใส่
แต่นั่นเป็นโยโกนะ อันนี้รู้สึกจะเป็น เลนโซ่

รู้สึกจะเป็น TORNADO นะ

น่ากัวๆๆๆ..เมื่อวานขึ้นดูแว้ววว กว่าจะเสร็จเมื่อยคอแทบแย่..........

รุ่นป๋า ต้องขึ้นเก้าอี้ นายพราน สถานเดียวครับ เอาแบบขาเป็นม้าโยกด้วยนะ ช่วยผ่อนแรง 555
แบบนี้ที่ พาเลส ท้ายซอยวัดด่านมีคับ....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม