ขอผังวงจร กระจกไฟฟ้า เซ็นทรัลล็อคครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311256
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311256

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกฝั่งคนขับเลื่อนขึ้นลงไม่ได้ครับ มีเสียงรีเลย์ดัง ดังจากแผงควบคุมกระจกไฟฟ้าฝั่งคนนั่งด้วย งงมากๆเลยครับ

อีกปัญหาครับ กุญแจไม่สามารถล็อกเซ็นทรัลล็อคได้ ล็อคได้แต่ประตูคนขับบานเดียว แต่ถ้าล็อคประตูจากที่ล็อคตรงแผงประตูคนขับด้านใน เซ็นทรัลล็อคทำงานล็อคให้ทุกบานครับ ต้องเช็คอย่างไรบ้างครับ

อนึ่งอยากได้วงจรระบบไฟฟ้าของกระจก เซ็นทรัลล็อคอะครับ ผมอยากจะลองเช็คด้วยตัวเองสักหน่อยครับ (แอบโดนแซวจากทางบ้านว่าจบไฟฟ้า ทำไมไม่ซ่อมเอง)

สวิทย์ฝั่งคนขับเสีย เพราะตัวนี้คุมประตูทุกบาน รวมทั้งคุมระบบเซนทรัลล๊อคด้วย ถ้าพอมีความรู้ไฟฟ้าและอยากซ่อมเอง รื้อมาข้างในจะมีรีเลย์ส่วนใหญ่จะเสียที่ตัวนี้ ปัญหาคือรีเลย์นี้เท่าที่รู้จากคนซ่อมต้องไปเดินหาตามบ้านหม้อ หรือลองเทียบดูน่าจะได้นะครับ

อาการเดียวกันเลย ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ กันโขมยเสีย เลยรื้อกัน โขมยทิ้งซะ พรุ่งนี้โดดงาน ครึ่งวัน เด่วว่าจะลองรื้อดูดีกว่า

อาการเดียวกันเลยครับ รอติดตามต่อ:coolly-0009:

วันนี้ดการรื้อมาดูแล้ว กดๆดู มีเสียง Relay ตัดด่อทำงานปกติเลยแค่ทำความสะอาดตรงขั้วปลั้ก โอ้ววววว ประกอบกลับ ลองเทสการทำงาน ดู ทำงานปกติดังเดิม

สรุปคือ ปลั้กน่าจะหลวมและสกปรกเลยทำให้ไฟเดินไม่สะดวก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม