รบกวนหน่อยคับรถผมวางเครื่องrb20neo6ไม่โบมันมีปัญหาคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jungraiman
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jungraiman

Register
เข้าร่วม
16 ธ.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเครื่องเย็นวิ่งดีคับแต่ เวลาเครื่องร้อนจะเป็นหนืดๆอจอดอยู่กับที่เครื่องจะสวิงแล้วเสียงคลัทช์คอมแอร์มันจับปล่อยๆตามรอบเครื่องที่สวิงแล้วเวลาหักพวงม:coolly-0036:าลัยยิ่งสวิงมากกว่าเดิมอีกอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอารัยคับ

จังหวะที่เป็น แก๊ส หรือ น้ำมัน คับ?

ตอนนี้ใช้นำ้มันคับยังไม่ติดแก๊สคับ

เวลาเครื่องเย็นวิ่งดีคับแต่ เวลาเครื่องร้อนจะเป็นหนืดๆอจอดอยู่กับที่เครื่องจะสวิงแล้วเสียงคลัทช์คอมแอร์มันจับปล่อยๆตามรอบเครื่องที่สวิงแล้วเวลาหักพวงม:coolly-0036:าลัยยิ่งสวิงมากกว่าเดิมอีกอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอารัยคับ
ขอรายละเอียดเพิ่มเติม
-ซื้อรถที่วางเครื่องมา หรือ เอามาวางเอง
-อาการที่ว่าเพิ่งเป็น หรือ เป็นมานานแล้ว หรือ เป็นๆหายๆ
-เกียร์ออโต้ หรือ เกียร์ธรรมดา
-เติมน้ำมันอะไร
-ขอดูรูปในห้องเครื่องชัดๆ หลายๆมุมด้วยครับ:coolly-0033:

พี่จอร์นคับผมส่งเมล์รูปไปให้ดูแล้วนะคับเพราะผมแนบไฟล์ไม้ได้เลยเกียร์ธรรมดาคับ:coolly-0015:

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
attachment.php

ไฟล์แนบ

• 2011-12-21 10.53.34[1] (Medium).jpg
    2011-12-21 10.53.34[1] (Medium).jpg
    64.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 315
  • 2011-12-21 10.53.48[1] (Medium).jpg
    2011-12-21 10.53.48[1] (Medium).jpg
    61.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 333
  • 2011-12-21 10.54.05[2] (Medium).jpg
    2011-12-21 10.54.05[2] (Medium).jpg
    61.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 376
ที่บอกเครื่องร้อนแล้วเป็น ร้อนแค่ไหน ถ้าเป็นจอไมล์เดิมและเซนเซอร์ความร้อนเดิม เกจ์ความร้อนขึ้นครึ่งเกจ์นี่ถือว่าร้อนมากเกินไป ควรใส่บังลมเป็นอย่างแรกแล้วดูอีกทีว่าความร้อนลดลงหรือเปล่า
จอดร้อนหรือวิ่งร้อน ลองว่ามาครับ:coolly-0033:

เกจเดิมครับไม่ถึงกะร้อนมากคับเกจขึ้นนิดเดียวก้อสวิงแล้วคับแต่ติดเครื่องตอนเช้าขับไปทำงานวิ่งดีแต่พอเครื่องเริ่มร้อนขึ้นแค่นั้นหล่ะคับจอดไฟแดงมันก้อเอาเลย

เกจเดิมครับไม่ถึงกะร้อนมากคับเกจขึ้นนิดเดียวก้อสวิงแล้วคับแต่ติดเครื่องตอนเช้าขับไปทำงานวิ่งดีแต่พอเครื่องเริ่มร้อนขึ้นแค่นั้นหล่ะคับจอดไฟแดงมันก้อเอาเลย
จอไมล์เดิมๆ แต่เกจ์ขึ้นนิดเดียว ผมว่าเซนเซอร์ที่เครื่องเป็นของ25 ไม่น่าใช่ของเดิม A31 เข็มจะขึ้นไม่ตรง ลองเช็คงานง่ายๆจุดนี้ก่อนครับ:coolly-0033:

จอไมล์เดิมๆ แต่เกจ์ขึ้นนิดเดียว ผมว่าเซนเซอร์ที่เครื่องเป็นของ25 ไม่น่าใช่ของเดิม A31 เข็มจะขึ้นไม่ตรง ลองเช็คงานง่ายๆจุดนี้ก่อนครับ:coolly-0033:
น่าจะเป็นอย่างที่น้าว่าไม่ได้เปลี่ยนเซนเซอร์
ของผม26เป็นเหมือนกันไม่ได้ร้อนนะ
แต่ความร้อนมันขึ้นมานิดเดียว
พอเปลี่ยนแล้วก็ขึ้นปกติ

ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์มาเป็นของa31ใช่ป่าวคับหรือเปลี่ยนเกจวัดใหม่คับ?

ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์มาเป็นของa31ใช่ป่าวคับหรือเปลี่ยนเกจวัดใหม่คับ?
ถ้าใช้จอไมล์เดิมๆ ต้องหาเซนเซอร์ของเดิมมาใส่ เกจ์ถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์
แต่
ถ้าใช้จอไมล์รุ่นอื่น ต้องหาเซนเซอร์ของเครื่องที่ใช้จอไมล์ที่ใส่ เกจ์ถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์
ง่ายๆ จอรุ่นไหนก็ใช้เซนเซอร์รุ่นนั้น
งงมั๊ยครับ:coolly-0033:

ถ้าใช้จอไมล์เดิมๆ ต้องหาเซนเซอร์ของเดิมมาใส่ เกจ์ถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์
แต่
ถ้าใช้จอไมล์รุ่นอื่น ต้องหาเซนเซอร์ของเครื่องที่ใช้จอไมล์ที่ใส่ เกจ์ถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์
ง่ายๆ จอรุ่นไหนก็ใช้เซนเซอร์รุ่นนั้น
กระจ่างเลยครับ

แต่

กระจ่างเลยครับ

พลาดๆ ต้องเป็น:coolly-0028:
ถ้าใช้จอไมล์เดิมๆ ต้องหาเซนเซอร์ของเดิมมาใส่ ความร้อนถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์
แต่
ถ้าใช้จอไมล์รุ่นอื่น ต้องหาเซนเซอร์ของเครื่องที่ใช้จอไมล์ที่ใส่ ความร้อนถึงจะขึ้นตรงกับจอไมล์

แล้วอาการสวิงนะหายมั้ยคับ

น้าคับคราวนี้เครื่องร้อนเปิดแอร์ถึงจะสวิงแต่ถ้าปิดแอร์ไม่วิงคับเป็นเพราะอารัยคับ

น้าคับคราวนี้เครื่องร้อนเปิดแอร์ถึงจะสวิงแต่ถ้าปิดแอร์ไม่วิงคับเป็นเพราะอารัยคับ
วัดส่วนผสมเลยครับ ผมว่าน่าจะส่วนผสมบางเกินไปตอนเปิดแอร์:coolly-0033:

ขอบคุณน้าจอร์นมากคับ:coolly-0044::coolly-0035:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม