มีงบ3-4หมื่นอยากจะโมเครื่อง1เจโบให้ได้500UPม้าจะเป็นไปได้ไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sedona
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sedona

Member
Register
เข้าร่วม
28 ต.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยเห็นเขาบอกว่าให้ไปหมกโบ(อันนี้คืออะไรอ่ะครับ)
และให้เอาแคม2Jมาเจียร์ใส่และอะไรอีกก็ไม่รู้จำไม่ได้
พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่ามันพอจะเป็นไปได้ไหมสำหรับงบขนาดแค่นี้
ช่วยๆหน่อยนะครับจะลองโมดูขับเดิมๆมานานแล้วครับ
:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

ผมว่าไม่พอครับ กล่อง หัวฉีด ครัช คร่าวๆ

เคยเห็นเขาบอกว่าให้ไปหมกโบ(อันนี้คืออะไรอ่ะครับ)
และให้เอาแคม2Jมาเจียร์ใส่และอะไรอีกก็ไม่รู้จำไม่ได้
พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่ามันพอจะเป็นไปได้ไหมสำหรับงบขนาดแค่นี้
ช่วยๆหน่อยนะครับจะลองโมดูขับเดิมๆมานานแล้วครับ
:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

1. หมกโบก็เอาโบเดิมไปโมใหม่ให้รับบูทส์ได้หนักๆ(โบเดิมรับได้ไม่มากเด๋วก็พัง)( 11000)

2. แคม 2j ก็โอเคนะ เพิ่มด้วยหัวฉีด 2j เรกูเรสซักตัว กล่องโมยุ่นซักใบ( 17000)

3. ปรับบูทส์ไฟฟ้าซักชุดญี่ห้อ BLITZ รุ่น สเปกR หรือ S ก็ได้( สเถียนสุดกับJ )(7000)

4. งบ 3-4 น่าจะพอสำหรับสเต็ปนี้ เวลาน่าจะดีสุดที่ 0-402เมตร ต้องมี 13.XX วิ หรือ 14.00 วิ พอแล้ว:coolly-0016: ( แต่ 500 ม้าไม่น่าถึงสำหรับสเต็ปนี้ งบเท่านี้ )

แก้ไขล่าสุด:
เจโบว์ววววว

หมกโบ เท่าที่เคยคิดจะทำคือ
เอาโบเดิมออกมาแยกชิ้นส่วน
คว้านโข่งใหม่ อัพใบ ให้ใหญ่ขึ้น
แต่มันก็ทำได้จำกัดครับ
ใหญ่มากไม่ได้ เด๋วจะบรรลัยซะก่อน

แต่งบค่อนข้างจำกัดไม่แน่ใจว่าจะได้มากน้อยแค่ใหน
แค่ค่าหมกก็หลายแล้วครับ
เพราะต้องรื้อ คว้าน Balance ใบใหม่ ประกอบกลับคืน

1. หมกโบก็เอาโบเดิมไปโมใหม่ให้รับบูทส์ได้หนักๆ(โบเดิมรับได้ไม่มากเด๋วก็พัง)( 11000)

2. แคม 2j ก็โอเคนะ เพิ่มด้วยหัวฉีด 2j เรกูเรสซักตัว กล่องโมยุ่นซักใบ( 17000)

3. ปรับบูทส์ไฟฟ้าซักชุดญี่ห้อ BLITZ รุ่น สเปกR หรือ S ก็ได้( สเถียนสุดกับJ )(7000)

4. งบ 3-4 น่าจะพอสำหรับสเต็ปนี้ เวลาน่าจะดีสุดที่ 0-402เมตร ต้องมี 13.XX วิ หรือ 14.00 วิ พอแล้ว:coolly-0016: ( แต่ 500 ม้าไม่น่าถึงสำหรับสเต็ปนี้ งบเท่านี้ )

500 ม้า บูสเยอะๆระวังลูกแตกนะ อย่าลืมระบบน้ำมันหล่ะ ปั๊มติ๊กแรงๆสักหน่อยเดินแป๊บน้ำมันใหม่:coolly-0026:

ถ้าเครื่องเดิม ๆ เลย งบขนาดนี้ ได้ไม่น่าเกิน 350 ม้าครับ (ลงพื้น)

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
แต่ว่าอยากจะทราบว่างบเต็มที่จริงๆเลยนะครับไม่เกิน5หมื่นเนี้ยทำอะไรได้บ้างครับกับงบเท่านี้แบบว่าสุดๆสำหรับงบอันน้อยนิดนี้ครับ
(เครื่องเดิมๆยังไม่ผ่านการโมอะไรมาทั่งสิ้นครับ)

ช่วยกันแนะนำstep modify คนงบน้อยให้ผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

(ลืมบอกไปว่ารถที่ผมลงเจโบมันเป็นมิตซูกล่องไม้ขีดอ่ะครับไม่ใช่น้องโลมาอ่ะครับ)

ถ้าไม่หมกโบแล้วทำขึ้นเป็นเดียว(งบคงบานแน่นอนใช่ไหมครับ)

ตัวถังขนาดนี้งบเท่าที่บอกไปนี้มันจะวิได้สักกี่วิอ่ะครับ402m

คุณจะทำเครื่องแรงขนาดใหน ถ้าช่วงล่าง ยาง ไม่ดี ยังไงก็วิ่งไม่ได้ครับ
เซทช่วงล่าง ก็ ประมาณ หมืน โดยประมาณสำหรับ กล่องไม้ขีด ยางอีก2หมืน ก็3หมืนแล้วอะ เหลืออีก2หมืนเอง ซื้อจอฟ้า ซื้อแคม2jหัวฉีด2j ก็หมดแล้ว ยังได้ไม่ถึง280ม้า ลงพื้นเลยมั้ง

เป็นผม จะกำเงินใว้แน่นๆ แ้ล้วคิดดูก่อน

ที่บอกมานี้คือเงินทำเครื่องอย่างเดียวอ่ะครับลูกพี่(ช่วงล่างไม่เกี่ยวครับเพราะเซ็ตมาเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ)
ช่วงล่างก็ทำมาพอสมบูรณ์แล้วอ่ะครับใช่แพรr32ทั้งหมด โช๊คใช้ของtein type flexอ่ะครับน่าจะพอประมาณนะครับอิอิ ล้อยางไม่ต้องห่วงครับมีแล้วครับลูกพี่ จอฟ้าไม่ต้องห่วงมีติดรถแล้วอ่ะครับอิอิ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะคับท่านพี่ ^________^

งบ3-4หมื่น ไม่น่าจะถึง500ม้า
เอาง่ายๆแค่กล่อง+ไว+จูนก้จะครบงบที่ตั้งไว้แล้ว
ไหนจะเทอร์โบ หัวฉีด ปั้มติ๊ก ครัช
ช่วงล่างไม่ใช่แค่โช๊คหรือแค่ช่วงล่างสกาย มีแล้วสามารถจับม้าลงพื้นได้หมดหรือเปล่า
ต้องมีช่วงล่างปรับได้หลายๆอย่างอีก(ผมไม่รู้นะว่าคุณมีมาหรือยังแต่เห็นบอกว่าเซตมาหมดแล้ว)

อีกเยอะครับ เอาแรงม้าไม่เยอะแต่จับม้าลงพื้นได้หมด วิ่งลื่นๆ ปรับบูสใส่กล่องพอและครับ

ขอบคุณมากครับ
ผมยังต้องศึกษาอีกหลายอย่างเลยเรา นึกว่าช่วงล่างที่ทำมาน่าจะเพียงพอ โอ้ว..ยังไม่ดีพอ

ยังไงก็ช่วยๆกันแนะนำหน่อยนะครับความรู้เรื่องโมรถของผมยังเท่าหางอึงอยู่อ่ะครับ
อิอิ

ถ้าช่วงล่างทำมาหมดแล้ว ก็เอารถไปลองวิ่งดูเวลาเลยครับ เอาให้สุดเท่าที่ได้กับเครื่องเดิมๆก่อน

แล้วดูอาการรถ ว่านิ่งแค่ใหน ออกตัว60ฟุต อาการรถ กระโจนออก หรือแถออก หรือฟรีทิ้ง

พอได้เวลามาแล้วค่อยมาปรับเรื่องเครื่องอีกที แต่ถ้ารถยังออกตัวฟรีทิ้งหมดเกียร์อยู่ แนะนำเซทช่วงล่างอีกนิดหน่อยก่อนให้ออกได้แบบ กระโจนออก เพราะแค่เครื่องstd ยังฟรี ถ้าโมมาก็ไม่มีประโยชน์

ถ้าหาของมือ 2 ราคาไม่แรง + ค่าแรงช่างที่ไม่โหดก็น่าจะไหว แต่ถ้าได้สัก 7 หมื่นน่าจะสบายใจหน่อย

ถ้าช่วงล่างทำมาหมดแล้ว ก็เอารถไปลองวิ่งดูเวลาเลยครับ เอาให้สุดเท่าที่ได้กับเครื่องเดิมๆก่อน

แล้วดูอาการรถ ว่านิ่งแค่ใหน ออกตัว60ฟุต อาการรถ กระโจนออก หรือแถออก หรือฟรีทิ้ง

พอได้เวลามาแล้วค่อยมาปรับเรื่องเครื่องอีกที แต่ถ้ารถยังออกตัวฟรีทิ้งหมดเกียร์อยู่ แนะนำเซทช่วงล่างอีกนิดหน่อยก่อนให้ออกได้แบบ กระโจนออก เพราะแค่เครื่องstd ยังฟรี ถ้าโมมาก็ไม่มีประโยชน์

ได้ความรู้ขึ้นมาเยอะขอบคุณมากครับท่านพี่ :coolly-0009:

ฝั่งเทอร์โบ กล่องใบ แคมคู่ หัวฉีดซักพัน(เผื่อไว้ขยับอีก) คลัช3แผ่นไปเลย
ค่าจิปาถะอีกเยอะ ค่าของอย่างเดียวก็น่าจะเกือบแสนแล้ว รวมๆแสนห้าน่าจะอยู่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม