แผ่นกันความร้อน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถผมไปว่อมหลังคามาช่างเขาเอาแผ่นกันความร้อนที่ติดที่หลังคาออกไปแล้วผมจำเป็นต้องหามาติดใหม่หรือป่าว แล้วถ้าติดควรใช้วัสดุอะไรช่วยแนะนำหน่อยคับ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับพอดีรถใกล้จะลากออกจากอู่สีแล้วคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ไม่ต้องติดก็ได้นะ ของผมซ่อมหลังคามาช่างก็รื้อทิ้งหมด ความรู้สึกของผมมีกะไม่มีนี่ไม่ต่างกันเลย

ไม่ต้องติดก็ได้ครับ แต่เวลาฝนตก เสียงมันจะดังเหมือนสังกะสีโดนฝน เอิกๆๆ

พี่คิดว่าจะเอาไอพวกแผ่นกันความร้อนของอาคารนะ แผ่นแววๆน่ะ
รำไม่ก้อ เคยเหนที่มันเปนโฟมแบบฉีดสีเหลืองๆ แต่ไม่รู้มันมีขายที่ไหน....

ได้ความรู้อีกเรื่อง
:redface:

ต้องใช้ไม่นี่จะเสร็จแล้ว:verwirrt:

หาใส่ไว้จะดีกว่า ครับ........เพราะเขาใส่มาเพื่อกันเสียง
ในห้องโดยสาร.........เพราะงั้นใส่ดีที่สุด....ถ้าขาดแล้วหาไม่ได้
ตามร้านอะไหล่มีขายคับ.......แผ่นกันความร้อน หรือกันเสียง
มีแบ่งขายคับ.......ลองหามาใส่ดู ไม่งั้นเด๋วเปิดเครื่องเสียง ไม่ได้ยินนะ

:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ใช่ชนิดเดียวกับที่ติดกันความร้อนห้องเครื่องไหมคับ

ผมคิดอะไรพิเรนอีกอย่าง เอาแผ่นแดมป์ที่ร้านเครื่องเสียงปะเลย แล้วไปเดินเล่นที่โฮมโปร ลองหาแผ่นกันความร้อนทับ แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าแบ่งขายน้อยๆรึป่าว.....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม