ไฟหน้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือไฟหน้าของผมมันไม่ติด ข้างขวา
ต้อง ปิด-เปิด อยู่ 3-4 รอบถึงจะติด
และพอติดแล้วมันก็ปรกติ
ปิด เปิดมันก็ติดตามปรกติ
น่าจะเช็คตรงไหนอ่ะครับ:coolly-0043:

Re: ไฟหน้า

คือไฟหน้าของผมมันไม่ติด ข้างขวา
ต้อง ปิด-เปิด อยู่ 3-4 รอบถึงจะติด
และพอติดแล้วมันก็ปรกติ
ปิด เปิดมันก็ติดตามปรกติ
น่าจะเช็คตรงไหนอ่ะครับ:coolly-0043:

ที่ก้าน สวิทย์เปล่าครับ ลองทำความสะอาดดู

น่าจะที่ก้านสวิทครับ...อีก 1 เสียงครับ

ลองเช็คตามที่คุยอะอั้ม

เช็คที่เจ้าของมันอะครับ

ที่ก้านไม่น่าจะใช่เพราะมันไม่ติดข้างเดียว

ต้องเปลี่ยน สวิตช์ครับ

ตัวหน้าสัมผัส ตรงก้านเปิด-ปิดสวิทย์ล่ะคับ! ถอดมาขัดหน้าคอนแทคซักหน่อย ก็น่าจะหาย... หรือเปลี่ยนใหม่เลยคับผม

เช็คที่เจ้าของมันอะครับ

ที่ก้านไม่น่าจะใช่เพราะมันไม่ติดข้างเดียว

ตามนั้นครับ

ของเช็คขั้วหลอดกับถอดหลอดออกมาเช็คดูครับ ของผมเคยเป็นไส้หลอดขาด แต่มันยังแตะๆกันอยู่ พอโยกๆขั้วหลอดก้อติด ตอนแรกก็โทษว่าขั้วหลอดไม่ดี (มันเคยละลายไปนิดนึง) เปลี่ยนขั้วหลอดก็ไม่หาย ถึงได้ถอดหลอดออกมาเช็ค

การส่งสัญาณไฟไปเปิดไฟหน้า

ที่คอพวงมาลัยเมื่อเปิด

มันจะส่งไฟไปที่รีเลย์

จะทำให้ไฟติดทั้งสองข้าง

ที่ก้านไฟที่คอพวงมาลัยไม่ได้ต่อไฟไปที่โคมไฟโดยตรง นะจ๊ะ:coolly-0003: