แนะนำร้านเช็คเพลากลาง แหล่มๆ เจ๊งๆให้ทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311103

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการสะเทือนจานแถวด้านล่างตรงเท้าแขน จะเรียกว่าสั่นหรือเปล่าไม่มั่นใจ ช่วงความเร็ว 40 - 80 จะหนักช่วงความเร็ว 40-50 รู้สึกว่าสะเทือนแรงกว่าช่วงอื่นหน่อย ส่วนความเร็ว 50-80 จะรู้สึกค่อยน้อยลงเรื่อยๆตามความเร็วที่เพิ่มขึ้น ถ้าไม่สังเกตุดีๆ แทบจะไม่สะเทือนหรือสั่นเลยครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ
พอจะแนะนำร้านตรวจเช็คดีๆจบๆบ้างไหมครับ เอาแถวฝั่งธนบุรีนี้ก่อนแล้วกันครับ แต่ไปอ่านในเว็บเจอร้านหนึ่งทำแล้วจบแต่อยู่แถวถนนสุโขทัยโน้น ส.รัตนยางยนต์ ก็เลยว่าจะลองหาแถวๆนี้ก่อนอะครับ ถ้าไม่มีก็คงไปร้านนี้
รายละเอียด เครื่อง 2jz vvti เกียร์ auto เพลาเดิมตัดต่อมา(ใช้ตั้งแต่ในสนามดริฟ) เฟืองท้าย+เพลา 5 แฉก skyline 4.1
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ตุ๊กตาเพลาดูหรือยังครับว่าขาดไหม

ตุ๊กตาเพลาดูหรือยังครับว่าขาดไหม
จะลองเช็คดูครับ ถ้าขาดอาการจะเป็นแบบนี้ใช่ไหมครับ ตอนวางเครื่องช่างมันบอกใช้ได้ ไอ้เรากะจะให้มันเปลี่ยนไปเลย ผมยังไปจับๆๆดูเลยไอ้ตัวเหล็กกลมๆที่มีรูร้อยน็อตสองข้างขยับได้เหมือนยางตรงกลางมันขาดออกจากกันกับวงตรงกลางที่ติดกับเพลา ผมก็ไม่เคยเห็นตุ๊กตาเพลากลางตัวเป็นๆๆสักที นึกว่ามันเป็นแบบนั้นเอง
ขอบคุณมากครับ

ปรกติรูที่ใช้สวมเพลาของตุ๊กตาจะต้องอยู่ตรงกลางไม่ย้วยไปด้านใดด้านหนึ่ง อาการสั่นเป็นไปได้จากหลายอย่างครับค่อยๆไล่ แล้วเวลา ออกตัวแรงๆ หรือตกหลุมมีเสียงเหมือนเพลาสะบัดไหมครับ ถ้ามีแสดงว่า แม่ตุ๊กตาจ๋า ลากลับบ้านเก่าไปแล้ว อ้อเห็นบอกว่าเป็นเจ ยอยสวม หรือยอยยางครับ ดูที่ยอยเกียร์ด้วยครับ ใจเย็นๆ

ออกตัว ตกหลุม ไอ้ตกหลุมไม่ค่อยได้สังเกตุเท่าไหร่ แต่ออกตัวนี้ไม่น่าเป็นนะครับ เพราะตอนวางเครื่องใหม่ลองกดสุดออกตัวก้อไม่มีอะไร แต่หลังๆมานี้ไม่ได้ออกแรงๆๆดูเลยอะครับ ส่วนยอยเป็นยอยสวมครับ

ก่อนอื่นเช็คตุ๊กตาเพลากลางก่อน

ส่วนเรื่องเพลากลาง เพลากลางรถผม ทำใหม่ทั้งเส้น ที่
ต.เต็ก.รุ่งเรืองเซอร์วิสต์ ทำมา 4-5 ปีได้แล้วมั้ง(ตอนนั้นเพลากลางเสีย หาเพลากลาง24Vเก่ายุ่นไม่ได้เลย) จบที่ 5k ต้นๆ ข้อดีคือ สามารถเปลี่ยนยอยกากบาทได้ เคยเปลี่ยนยอยกากบาทตัวติดกับเฟืองท้ายไปตัวเดียวเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง

ตามน้าเล็กบอก...ถ้าตามขั้นตอนก็ ตุ๊กตาเพลากลาง กากบาท ยางแท่นเกียร ยางแท่นเครื่อง เพลาไม่แน่ เพราะถ้าเป็น น่าจะเป็นตั้งแต่แรก แต่ก็ไม่แน่ สิ่งเหล่านี้ถึงกันหมด เรื่องยอยเกียร ก็หายห่่วงไป เอางี้ ถ้าไม่ซีเรียสก็ใช้ไปครับ เพราะอาการอย่างนี้ไม่อันตราย ไม่กินข้าวลิงใช้ไปเรื่อยๆ ปล่อยให้มันดีด ออกมาเลยค่อยเปลี่ยนครับน้า ให้ไล่ดูนะครับ ไม่ใช่ไล่เปลี่ยน เพราะอาการอย่างนี้ ถ้าไล่เปลี่ยน เสียตังค์มาก เซ็งจิตเปลี่ยนแล้วไม่หายให้มันแสดงตัวออกมาแล้วค่อยเปลี่ยนครับน้า

ลอง คลำๆดู
รูปแรก เพลา กลาง
รูปสอง บูสแพร
แถวนี้อะเปล่า

ไฟล์แนบ

38.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    33.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 82
ลองยกรถดูแล้ว ตุ๊กตาเพลากลางซุดครับ รอการเปลี่ยนอยู่ครับ
ถ้าหายก็โชคดีไป ถ้าไม่หายก็บรรลัยต่อไป
ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นเช็คตุ๊กตาเพลากลางก่อน

ส่วนเรื่องเพลากลาง เพลากลางรถผม ทำใหม่ทั้งเส้น ที่ ต.เต็ก.รุ่งเรืองเซอร์วิสต์ ทำมา 4-5 ปีได้แล้วมั้ง(ตอนนั้นเพลากลางเสีย หาเพลากลาง24Vเก่ายุ่นไม่ได้เลย) จบที่ 5k ต้นๆ ข้อดีคือ สามารถเปลี่ยนยอยกากบาทได้ เคยเปลี่ยนยอยกากบาทตัวติดกับเฟืองท้ายไปตัวเดียวเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง

ร้านมันอยู่ตรงไหนครับ

ถ้าเป็นตุ๊กตาเพลากลาง หาซื้อตามร้านทั่วไปอันไม่กี่ร้อย แต่เคยใช้ได้ไม่นานก็เจ็งเปลี่ยนบ่อยฉีกขาดเรื่อย หมดทั้งค่าของค่าแรงโดยเฉพาะเครื่องแรงๆ แนะนำตุ๊กตาเพลากลางแต่ง เคยเห็นมีที่ร้านน้าจอร์น (ขอญาตที่เอ่ยชื่อร้านเพราะไม่เห็นที่ไหนนำมาขาย) ประมาณสามพันมั้ง แบบนั้นอ่ะจบเพราะพี่ก็ใส่มานานมากแล้วยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ลองตัดสินใจเอาครับ

ถ้าเป็นตุ๊กตาเพลากลาง หาซื้อตามร้านทั่วไปอันไม่กี่ร้อย แต่เคยใช้ได้ไม่นานก็เจ็งเปลี่ยนบ่อยฉีกขาดเรื่อย หมดทั้งค่าของค่าแรงโดยเฉพาะเครื่องแรงๆ แนะนำตุ๊กตาเพลากลางแต่ง เคยเห็นมีที่ร้านน้าจอร์น (ขอญาตที่เอ่ยชื่อร้านเพราะไม่เห็นที่ไหนนำมาขาย) ประมาณสามพันมั้ง แบบนั้นอ่ะจบเพราะพี่ก็ใส่มานานมากแล้วยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ลองตัดสินใจเอาครับ
ไม่ทันแล้วอะครับ พอดีไปซื้อร้านอะไหล่ไปให้เค้าเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ของบ้านเราตัวละห้าร้อยกว่าบาทครับ นิ่งสนิทหายสั่นสะเทือนเลย จบที่ 595+300 ค่าแรง ก็ต้องใช้ดูว่าจะขาดเมื่อไหร่ค่อยไปใส่ของซิ่งแล้วกันครับ
ขอบคุณครับ

ไม่ทันแล้วอะครับ พอดีไปซื้อร้านอะไหล่ไปให้เค้าเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ของบ้านเราตัวละห้าร้อยกว่าบาทครับ นิ่งสนิทหายสั่นสะเทือนเลย จบที่ 595+300 ค่าแรง ก็ต้องใช้ดูว่าจะขาดเมื่อไหร่ค่อยไปใส่ของซิ่งแล้วกันครับ
ขอบคุณครับ

ไปซื้อมาอีกตัวรอใว้เลย แล้วอัดซิลิโคลนเข้าไปในใส้กลาง ก็จะช่วยได้อีก

ร้านมันอยู่ตรงไหนครับ
ถ้ามาจาก ปตท สนญ วิ่งไปทางหอยการค้า เลี้ยวซ้ายเข้าสุทธิสาร เจอ 3 แยกแรกเลี้ยวขวา วิ่งสัก800เมตรได้มั้ง ร้านอยู่ขวามือ ตรงข้ามปากซอย ToT

ถ้ามาจาก ปตท สนญ วิ่งไปทางหอยการค้า เลี้ยวซ้ายเข้าสุทธิสาร เจอ 3 แยกแรกเลี้ยวขวา วิ่งสัก800เมตรได้มั้ง ร้านอยู่ขวามือ ตรงข้ามปากซอย ToT
หมาลัยนี้ผมชอบไปทุกครั้งที่เอาเซฟออกไปวิ่งเล่นครับเล็ก
บางทีก็จอดรอซื้ออยู่ข้างหน้านั่นล่ะ:coolly-0010:

ราคา ของ + -ไม่เกินร้อยปกติครับ
รถสวยจัง

ราคา ของ + -ไม่เกินร้อยปกติครับ
รถสวยจัง
รถใครก็ไม่ทราบครับ เค้าถ่ายที่หน้าร้าน uras ที่ยุ่นครับ
ไม่ช่ายรถกระผมครับ แค่ชอบ r34 ครับ

ไฟล์แนบ

82.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 53

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม