อาการเหยียบคันเร่งรอบขึ้นแต่รถไม่ไป .. T_T

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31716
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31716

อยู่แถว ถนนอักษะ คับ.. ^^
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการที่เจอแบบคร่าวๆคับ ..

จังหวะเหยียบจากจุดอยู่นิ่ง วิ่งไปแล้วไม่เปลี่ยนเกียร์ พอย้ำไปอีกที ทีนี้กลายเป็น รอบขึ้นแต่รถไม่มีแรงขับซ่ะงั้น ตอนที่เจอ ถ้าจะให้วิ่งต่อได้คือต้องหยุดรถแล้วค่อยๆเหยียบ แล้วช่วยผ่อนคันเร่งให้เปลี่ยนเกียร์

อาการแบบนี้มันคืออาการของอะไรอ่ะคับ :coolly-0011:

ps. เครื่อง RB25Det Neo คับ ..

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก็ครัชลื่นครับ
แต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ก็ทอล์คน่าจะเจ๊งครับ

ขอโทษทีคับ ลืมบอกไปว่าเป็นเกียร์ออโต้ ..

ps. อาการนี้นานๆเป็นทีก็เลย งงๆ อยู่คับ T_T

ลองดูที่กล่องเกียร์ดูก่อนครับ ลองสลับกล่องดู หรือไม่อาจมีคราบเขียวที่ขั่วปลั้กต่างๆๆ ที่เกิดจากความชื่น ลองเช็คดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ต้องไปพึ่งเกียร์ธรรมดาตามหลายๆท่านที่เคยใช้เครื่องตัวนี้มาหระมั้งครับ

4ปีที่แล้ว..ผมก็เคยเป็นครับ ขับไปออกตัวได้ไม่ไกล เกียร์ไม่เปลี่ยน ต้องดับเครื่องแล้วสตารส์ไหม่ .. บางทีขับทั้งวันเป็นครั้งเดียว บางที่ก็เป็นบ่อยๆ จนรำคาญ ถามผู้รู้เขาบอกว่าเป็นที่กล่อง กลอ่งชิพ.. (ผมว่าชิพหายแน่ๆ)555 ..
รุ่นนี้ไม่รู้จะไปหากล่องที่ไหนมาเปลี่ยน หายากมาก ผมเลยเปลี่ยนเอาเกียร์ธรรมดาไส่ หายห่วงเลย ..
แต่ก็เสียดายเกียร์เก่า ขับดีมากเลย....ตอนนี้รู้จักช่างแล้ว ช่างนิสสัน เขาทำรุ่นนี้อยู่ ขับเครื่องนี้ด้วย ทำจบ เขาสั่งซื้อกล่องชิพไหม่เลย ไม่แพง..

เดี่ยวมาต่อครับ

โทรคุยกับพี่จบมาเมื่อช่วงเย็นคับ .. เห็นบอกว่าน่าจะเป็นตัวปรับ speed อะไรแนวๆนี้แหละคับ จำไม่ได้ เห็นพี่จบบอกว่า พวก a32 a33 เป็นกันเยอะ เปลี่ยนตัวนี้น่าจะหาย..

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ และยังรอคำตอบต่อๆไปอยู่คับ เผื่อใครเคยเจอ รบกวนเอามาแชร์กันหน่อยคับ ^___^

โทรคุยกับพี่จบมาเมื่อช่วงเย็นคับ .. เห็นบอกว่าน่าจะเป็นตัวปรับ speed อะไรแนวๆนี้แหละคับ จำไม่ได้ เห็นพี่จบบอกว่า พวก a32 a33 เป็นกันเยอะ เปลี่ยนตัวนี้น่าจะหาย..

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ และยังรอคำตอบต่อๆไปอยู่คับ เผื่อใครเคยเจอ รบกวนเอามาแชร์กันหน่อยคับ ^___^
ศิษย์ สำนักเดียวกันเลย....555

รองดู กล่องครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม