rb20dte สะดุดไม่ทราบสาเหตุ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการเป็นๆหายๆอะคับ บางทีเปลี่ยนเกียรหรือเบิ้ลๆเครื่องก็หาย เช็คคอยล์แล้ว ปรกติดี(ยกสลับกับของเพื่อน แล้วยังสะดุดอยู่) หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว หรือเป็นที่กล่องคับ
อาการสะดุดเหมือนติดไม่ครบสูบ สะดุดระเอียด เบิ้ลๆเครื่องบางทีหาย บางทีไม่หาย ไม่รู้จะหาตรงไหนแล้วคับ หรือเป็นที่กล่อง
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

ปลั๊กคอย์ เรียบร้อยดีไหม แตกหักรึเปล่า สายไฟหักใน ก็เป็นไปได้นะ

แน่ใจไหมว่าหัวฉีดดีทุกหัว ก็เกี่ยวเหมือนกันนะ จุดเปล่า น้ำมันไม่มีอ่ะ

คอยล์นี่ผมลองสลับกับเพื่อนดูแล้วคับ ไม่หายคับ...

ผมเคยเป็นนะครับ ดูที่ปลั๊คแอร์โฟร์ด้วยนะครับ ปลั๊คอาจจะหลวม ผมก็อยู่โคราชเหมือนกันครับ:coolly-0010:

ปลั๊กแอร์โฟร์ลองเอาเคเบิ้ลไทร์รัดแล้วคับ แน่นๆเลย ไม่หาย..

พวกปลั๊กหัวฉีดด้วยครับ มีคราบขี้เกลือมั้ย

ลองดูหัวฉีดด้วยครับ อาจจะรั่ว

งั้นอีกอย่างครับ ทดสอบแรงดันเบนซินดูครับ ปั้้มอาจจะแรงแต่เรกกูเรเตอร์ปรับแรงดันไม่ได้(แบบว่ากักน้ำมันไม่อยู่ครับ)ฮู...........เหนื่อยแทนครับ เคยเป็นแบบนี้แล้วครับ ตอนนี้ก็กะลังเป็นอยู่ครับ เบื่อเครื่องตัวนี้แล้วครับซ่อมไม่จบ จะวางใหม่แล้วครับ

นั่นสิคับ..ผมก็ชักเหนื่อยใจละ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม