ทำไมไฟเลี้ยวไม่ดีด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ทำไมไฟเลี้ยวไม่ดีด

ต้องแก้ที่อะไรครับ

:coolly-0017::coolly-0017:

เพิ่งเป็นหรือเป็นนานแล้ว :coolly-0026:

เพิ่งจะเปลี่ยนคอ หรือ พวงมาลัยมาอ่ะเปล่า :coolly-0010:

ที่คอพวงมาลัยมันจะมีพลาสติกวงกลมๆมีหูยื่นมา2ข้าง มันจะเป็นตัวมาเตะก้านยกไปเลี่ยวอ่ะ มันชอยแตก ผมจัดการเอากาวช้างหยอด ใช้มาปีก่าแล้วครับ

จาก ฟิวส์ แล้วไล่ไป สวิทช์ แล้วไล่ไปหลอด

เพิ่งเป็นหรือเป็นนานแล้ว :coolly-0026:

เพิ่งจะเปลี่ยนคอ หรือ พวงมาลัยมาอ่ะเปล่า :coolly-0010:

เป็นตั้งแต่ซื้อรถต่อเค้ามาแล้วครับ

ที่คอพวงมาลัยมันจะมีพลาสติกวงกลมๆมีหูยื่นมา2ข้าง มันจะเป็นตัวมาเตะก้านยกไปเลี่ยวอ่ะ มันชอยแตก ผมจัดการเอากาวช้างหยอด ใช้มาปีก่าแล้วครับ

อย่างนี้นี่เอง เดียวจะลองไปดูครับ
ใส่พวงมาลัยแต่งมันก็ไม่มีผลใช่มั้ยพี่

จาก ฟิวส์ แล้วไล่ไป สวิทช์ แล้วไล่ไปหลอด

:coolly-0008:ขอบคุณมากครับ แต่คงไม่ได้ทำแน่ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถครับ
แค่เปลี่ยนคอยล์หัวเทียนเองได้ ก็ดีจัยจะแย่:coolly-0023:

ร้านไดนาโมเป็นคำตอบสุดท้ายครับ.......

ไม่แน่ใจคนอื่นเป็นแบบนี้ป่าวนะครับ ใส่พวงแต่ง ถ้าคอไม่ตรงรุ่น ก้านเตะไฟดีดกลับ มันจะสั้น เตะไม่ถึง ถอดคอออกมา ดูจะเห็นก้านเตะโผล่มา 2 ก้านที่คอ เอาคีมดึงออก
หาเหล็กเส้น เล็กๆ( เเข็งหน่อยนะ ผมใช้ก้านลวดเชื่อม พอดีเป๊ะ )ตัดกะระยะ ให้ยาวกว่าของเดิมนิดนึง เสียบกลับไปที่เบ้าเดิม โมทำเองก็ได้

พวกเปลี่ยนพวง สกาย ก็น่าจะเป็น ต้องโมเหมือนกัน มีเวลาเด่ว ถอดคอที่ รถผมถ่าย รูปให้ดู ที่สำคัญตอนใ่ส่กลับ ต้องจำตำแหน่งเดิมดีๆ เด่วพวงมาลัย จะไม่ตรง

ไม่แน่ใจคนอื่นเป็นแบบนี้ป่าวนะครับ ใส่พวงแต่ง ถ้าคอไม่ตรงรุ่น ก้านเตะไฟดีดกลับ มันจะสั้น เตะไม่ถึง ถอดคอออกมา ดูจะเห็นก้านเตะโผล่มา 2 ก้านที่คอ เอาคีมดึงออก
หาเหล็กเส้น เล็กๆ( เเข็งหน่อยนะ ผมใช้ก้านลวดเชื่อม พอดีเป๊ะ )ตัดกะระยะ ให้ยาวกว่าของเดิมนิดนึง เสียบกลับไปที่เบ้าเดิม โมทำเองก็ได้

พวกเปลี่ยนพวง สกาย ก็น่าจะเป็น ต้องโมเหมือนกัน มีเวลาเด่ว ถอดคอที่ รถผมถ่าย รูปให้ดู ที่สำคัญตอนใ่ส่กลับ ต้องจำตำแหน่งเดิมดีๆ เด่วพวงมาลัย จะไม่ตรง

ขอบคุณมากครับ

อยากดูรูปๆ

ผมใส่ พวง Momo ไม่รู้จะเกี่ยวป่าว

:coolly-0037: