อยู่ดีๆ รถก็เร่งขึ้นเอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใช้มาไม่เคยเป็นอยู่ๆมันก็เร่งขึ้นเองมาอยู่ประมาณ 1200 รอบค้าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะท่อจุดใดจุดหนึ่งของด้านไอดีรั่วรึป่าวคับทำให้เร่ง ลองปรับและล้าง AAC Vavle ก็แล้ว แอร์โฟร์ ลิ้นผีเสื้อ ก็ไม่หาย พอจะมีจุดอื่นที่เป็นสาเหตุอีกมั๊ยคับรบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

เครื่อง ?

ถ้า rb ยังมีตัวชดเชยเดินเบา ที่อยู่ตรง ด้านข้างท่อรวมไอดีด้วยนะ ถ้าเพี้ยน ก็จะทำให้รอบเร่งขึ้นเองได้

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอโทษคับลืมบอกไปเครื่อง rb20 12v แต่ผมเจอตัวการแล้วไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นที่กล่องผมลองถอดชุดกลองอากาศ ท่อยาง สายไฟ ปีกผีเสื้อ เช็ครั่วทุกจุดคับ ออกล้างอันไหนไม่ดีเปลี่ยน ผลสุดท้ายประกอบติดเครื่อง แอ่วยังเร่งอยู่ กรรม เลยลองเอากล่องอีกตัวมาเปลี่ยน รอบตกมานิ่งที่ 700 - 800 งง ลองเปลี่ยนกลับอีกทีเป็นที่กล่องจิงๆ เลยอยากรู้ว่าอากากล่องไม่ปกติมีอาการแบบนี้ด้วยหรอคับ อาการแค่รอบเร่งเฉยๆ แต่ขับใช้งานได้ปกติคับ งง กรรม ขอบคุณคับ

ถ้าหายขาด...ก็ดีไปครับ ลองใช้กล่องที่ว่าดีกว่า...เพื่อรอดูอาการอีกสักพักนึงนะครับ ให้มันเรียนรู้รถเราก่อน

ก็เป็นไปได้ เพราะ ถ้ากล่องใช้โหมดฉุกเฉินตลอดมันจะกินน้ำมันมาก

แต่ตอนกล่องผมเสีย รอบไม่เร่ง แต่ รอบสูงๆ ต่ำๆ ตลอด ควบคุมไม่ได้เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม