Oil Cooler พวงมาลัย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเราสามารถเอา ออยเกียร์ มาทำเป็น ออยพวงมาลัยได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ติดตรงสายไหลกลับกระปุ๊กพักน้ำมันพาวเวอร์ได้เลยไหม แต่ของผมกระปุ๊กพักน้ำมันพาวเวอร์มันมี3สายเป็นสายออก1สายอีก2สายที่เหลือเป็นไหลเข้าแล้วจะใช้เส้นไหนครับ

รถเป็น 12 หรือ 24 ถ้า 24 มันมีออยพวงอยู่แล้วของปี 93 94 จะอยู่ข้างๆท่อน้ำมันใต้ท้องรถ ส่วนถ้าเป็นอูมจะอยู่หน้าแผงแอร์
ถ้าจะต่อออยเพิ่มก็คั่นไปกับของเดิม
แต่ถ้ารถเป็น 12 อันนี้ไม่ทราบครับ ถ้าจะต่อก็ต่อแบบ 24 นั่นแหละ รถผมแปลงเป็น 4 สายแล้วด้วย จะไปดูให้ก็ไม่ได้ซะด้วยครับ

12 V ปลายปี92 ครับ แผงออยของพวงมาลัยไม่มีครับ พอดีมีแผงออยเกียร์เก่าๆอยู่ครับเลยอยากเอามาใส่ครับ

ใส่ได้ครับเอาแผงออยเกียร์มาใส่ก้อได้ได้อย่าใหญ๋เกินไปนะครับ เด๋วปั้มจะพังเอา
หาสายที่เป็นน้ำมันไหลกลับมาจากแร็ค ลองหาดูครับว่าเส้นไหน
แต่ถ้าให้ดีนะครับ ไม่ใช่รถแข่งหรือรถดริฟที่ใช้การหมุนพวงมาลัยมากๆๆ ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

ลืมบอกไปครับว่าขนาดท่อ(รูใน)ต้องไม่ให้เล็กเกินไปนะครับ โดยปกติ ขนาดท่อออยเกียร์จะเล็กกว่าออยพวงมาลัยอยุ่ 1 หุนมั้งถ้าจำไม่ผิด หลักง่ายๆคือใส่แล้ว Flow ต้องไม่แย่ลงครับ

หลังจากลี้ภัยน้ำท่วมจะลองทำดูครับ ขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับที่เสียสละเวลามาตอบให้หายสงสัยครับ

มีของแต่งของTrust ทำอยู่นะคับ รถผมใส่อยู่

ส่วนมาrbไม่ร้อนมากหลอก
มากเค้าไม่ใส่กัน
แต่ถ้ามีแล้วใส่โลด.....

ออยพวงมาลัย ตรงรุ่นก็มี ใช้ออยเกียร์ทำไม ตัวนี้ติดตั้งหน้าแผงแอร์เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม