pump power

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ evolution
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

evolution

Register
เข้าร่วม
8 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปั้มเพาเวอร์มีเสียงดังครับ เฉพาะตอนเครื่องเริ่มร้อนครับ ติดเครื่องแล้วชัก 15 นาทีครับ ลองเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์แล้วไม่หายครับ ผมใช้ของ R32 ที่ไม่มีคูลเลอร์ครับ พอแนะนำได้หรือเปล่าครับ

ปั้มเพาเวอร์มีเสียงดังครับ เฉพาะตอนเครื่องเริ่มร้อนครับ ติดเครื่องแล้วชัก 15 นาทีครับ ลองเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์แล้วไม่หายครับ ผมใช้ของ R32 ที่ไม่มีคูลเลอร์ครับ พอแนะนำได้หรือเปล่าครับ
ถ่ายรุปปั๊มเพาเว่อร์มาให้ชมหน่อยครับ:coolly-0033:

มาแล้วครับ

ไฟล์แนบ

20.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
มาแล้วครับ
เครื่อง RB26 R32 วางในบอดี้ R32 หรือ บอดี้ A31
ดูจากรูปท่อเพาเว่อร์ไม่ใช่ของติดเครื่อง และ ท่อเพาเว่อร์ห้องหลังไม่ได้ต่อออกไปใช้งาน น่าจะไม่ใช่วางในบอดี้ R32
ปั๊มมีเสียงดัง น่าจะเกิดจาก ท่อเพาเว่อร์ที่เป็นท่อยางห้องหน้าบวมใน ท่อทางเดินน้ำมันเพาเว่อร์ บี้ แบน งอ ประมาณนี้ และ ถอดปั๊มเพาเว่อร์ออกมาเช็คห้องหลังว่าเอาใบปั๊มออกหรือยังครับ:coolly-0033:

A31 ครับ เครื่อง 26 อาร์ 32 ครับ
เดี๋ยวลองยกรถเช็คท่อยางดูครับ ส่วนห้องหลังถ้าไม่ได้ใช้ให้ถอดใบออกเหรอครับ ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ
ถ้าต้องถอดปั้มมาดูต้องเตรียมหรือต้องทำอะไรมั่งครับ ยังไม่เคยรื้อปั้มพาวเวอร์เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

A31 ครับ เครื่อง 26 อาร์ 32 ครับ
เดี๋ยวลองยกรถเช็คท่อยางดูครับ ส่วนห้องหลังถ้าไม่ได้ใช้ให้ถอดใบออกเหรอครับ ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ
ถ้าต้องถอดปั้มมาดูต้องเตรียมหรือต้องทำอะไรมั่งครับ ยังไม่เคยรื้อปั้มพาวเวอร์เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ
เช็คสารพัดท่อของระบบเพาเว่อร์ทั้งหมดก่อน ถ้าดีหมดทุกอย่าง ก็ต้องถอดปั๊มออกมาเช็คดู ใฃ้เครื่องมือพิ้นฐานธรรมดาๆ ไม่มีอะไรพิศดารครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม