ใครใช้ล้อ 18" มา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมกำลังจะหาแม็ก 18" สักชุดคับ เลยอยากแชร์ประสบการณ์หน่อยคับว่ารถเดิมๆโช๊คเดิมไม่ได้โหลดสามารถใส่แม็ก 18" หน้า 9.5 หลัง 9.5 ได้โดยเลี้ยวไม่ติดหรือป่าว ขอบคุณคับ

น่าจะติดนะครับโชคเดิมมันนิ่ม ดู offset ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:
ขอบ 18 กับโช๊คเดิม ตอนใส่ดูดีครับ ระยะห่างจากซุ้มล้อกำลังสวย จะติดตอนจั้มขึ้นลงคอสะพาน และเวลาเลี้ยวขึ้นเนินครับ และถ้านั่งอยู่ในรถ 4 คนอาจติดเป็นระยะๆ ที่วิ่งไปครับ อีกอย่างตามที่ข้างบนบอกดู Off ล้อด้วย ถ้าล้นมากก็อาจติดเป็นระยะเวลารถยุบตัวครับ

ใส่ได้ครับ ผมโช๊คเดิมๆเลยครับแต่ทำข้างหน้า ข้างหลังให้แข็งๆหน่อย ผมหน้า9 หลัง10 ครับ ตามที่พี่ลองบอกได้บนถูกต้องตรงเป๊ะเลยครับ แต่ถ้าอยากใส่ทำตามที่ผมบอก

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับพอดีผมว่าจะใส่ Nismo GT4 18" F9.5/R9.5 อ่ะคับ กลัวว่ามันจะติด สรุปว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะให้ดีควรได้โช๊คใหม่ที่ปรับหนืดได้จะดีกว่าใช่มั๊ยคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

ขอบคุณคับพอดีผมว่าจะใส่ Nismo GT4 18" F9.5/R9.5 อ่ะคับ กลัวว่ามันจะติด สรุปว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะให้ดีควรได้โช๊คใหม่ที่ปรับหนืดได้จะดีกว่าใช่มั๊ยคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ
ใส่โช๊คที่เป็นสตัดปรับเกลียวครับไม่ติดโช๊ค
แต่ตัวถังเช่นบังโคลน ตามขอบโดนแน่ตอนโดดแรงๆ
เพราะล้อมันยื่นออกมาหน่อยนึงครับ
รถผมLE37 9.5 +12 สี่ล้อ ไม่ติดโช๊คแต่ถูซุ้ม กับตัวถังนิดหน่อย
เวลาจัดหนักโดดคอสะพานถูดังแฟ๊ดดดดด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม