หลังคา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311261
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311261

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผุติดสติ๊กเกอร์ก็ไม่หาย ลามจุดอื่นเรื่อยๆ แนะนำหน่อยครับ
ทำสีกับเปลี่ยนหลังคามีซันรูป:coolly-0033:

ทำสีอย่างเดียวไม่หายครับ ต้องเปลี่ยนครับ มีทั้งแบบตัดเหล็กซิงค์ปะผุทั้งบาน , เลาะหลังคาตัวนอกเปลี่ยน ทั้งมีรูฟ และ ไม่มีครับ ตามงบเลยครับ

ใส่ moon roof ตัวนอกเลยคับ....:coolly-0026:
ทําทีเดียว จบหายแน่นอนคับ!!

แนะนำ เปลี่ยนทั้งหลังคาครับ จะเป็นแบบมี Moonroof หรือไม่ หรือ Moonroof ตรงรุ่น หรือไม่ตรงรุ่นมาแปลง ก็ตามงบครับ

เปลี่ยนสถานเดียวครับ ตามทุกท่านด้านบนเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
Moon roof ต่างกับ Sun roof ตรงไหนครับ:coolly-0023:

moon พระจันทร์ sun พระอาทิตย์
moon พระจันทร์แสงไม่ร้อนวัสดุเป็นกระจก
sun พระอาทิตย์แสงร้อนวัสดุบานทึบ เป็นเหล็กบ้าง อลูมิเนียมบาง แล้วแต่ผู้ผลิตครับ

รถผมผุได้ที่แล้ว 55 ขับรถตากฝฝนมีหยด ตอนนี้เอามือแกะๆหลุดติดนิ้วมาเป้นแผ่นๆเลยยังกะแผลแห้งแล้วตกสะเก็ด เลาะออกมาสงสัยจะสยองน่าดูชม

สอบถามเพิ่มเติมนิดคับ ..

รถผมหลังคาเริ่มผุแล้ว ทีนี้จุดใหญ่ๆที่ผุ มันอยู่เหนือกระจกด้านหลังขึ้นมาประมาณ 1นิ้ว ถ้าเปลี่ยนหลังคาแบบ moonroof ทั้งตรงรุ่นและไม่ตรงรุ่น .. ตำแหน่งที่เป็นสนิมตรงนี้มันจะหายไปใช่มั้ยคับ???

คุยกับที่อู่เห็นเค้าว่าจะทำแบบ เลาะตะเข็บไรประมาณนั้นคับ

ขอบคุณคับ

สอบถามเพิ่มเติมนิดคับ ..

รถผมหลังคาเริ่มผุแล้ว ทีนี้จุดใหญ่ๆที่ผุ มันอยู่เหนือกระจกด้านหลังขึ้นมาประมาณ 1นิ้ว ถ้าเปลี่ยนหลังคาแบบ moonroof ทั้งตรงรุ่นและไม่ตรงรุ่น .. ตำแหน่งที่เป็นสนิมตรงนี้มันจะหายไปใช่มั้ยคับ???

คุยกับที่อู่เห็นเค้าว่าจะทำแบบ เลาะตะเข็บไรประมาณนั้นคับ

ขอบคุณคับ

ถ้าผุเยอะ เปลี่ยนแบบตรงรุ่นดีกว่าครับ

ที่มาของการผุมาจากวัสดุยึิดโครงกับแผ่นหลังคาถ้าเป็นน้อยให้เปิดผ้าหลังคาขัดสนิมออกถ้าทะลุใช้อิพ๊อกซี่อุดก็เอาอยู่ใช้ได้เป็นปีแล้วพ่นสีทับ ประหยัดไปได้เยอะแต่เน้นขัดสนิมภายในให้หมดก่อน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม