ขอคำแนะนำ เรื่อง น้ำยาขัดเบอะหนังแท้ครับ **ไม่ไช่เคลือบ นะครับ**

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ wortenko
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

wortenko

Register
เข้าร่วม
14 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอคำแนะนำ เรื่องน้ำยาขัดเบอะ หนังแท้หน่อยครับ
พอดี ได้เก่า ยี่ปุ่นมา
เก่า จริงๆๆครับ
สรกปก จัดเลย
ลอง น้ำยาเช็ดกระจกแล้ว
น้ำยาเช็ดโน๊ตบุคแล้ว
ซันไล แล้ว
แฟ๊บ แล้ว
มีสมาชิกท่านใดจะแนะนำอีกไหมครับ:coolly-0017:

จิง ๆ อันนี้ต้องไปหน้าเทคนิคนะครับ เด๋วผมให้มันอยู่หน้านี้ซักวันแล้วพรุ่งนี้จะมาย้ายให้

ไม่เคยใช้น้ำยาครับ เเต่เคยใช้น้ำปล่าวๆ + น้ำผงชักฟอก หรือ เเซมพู นี่เเหร่ะครับ พรมไว้ให้มันซึมเข้าเนื้อคราบสกปรกหรือหนังสักพัก
เเล้วก็ใช้เเปลงขัด หรืออาจใช้ผ้าเช็ดคราบสกปรก (ไม่เเน่ใจว่าหนังสี อะไรครับ ถ้าสีดำจะง่ายหน่อยครับ ไม่ต้องระวังมาก)
พอเเห้งเเล้วก็ไปตากเเดด ดูว่ายังมีตรงไหนที่ยังสกปรกอยู่ถ้ามาก็ทำอีกรอบ
เเล้วก็ตากเเห้งเหมือนเดิม
พอเเห้งรอบนี้ ก็ ลงเเว๊กสักรอบ รับรองเงาเเว๊ป ๆ เลย (มีทหารสมัยเรียนเค้าสอนมาว่าถ้าอยากให้หนังนิ่ม ต้องลงเเว๊ก เเล้วก็ไปตากเเดด เเล้วก็มาลงอีกทีครับ )

interior shampoo ของ auto glym ครับ
ใช้ได้ทั้งเบาะหนังและเบาะผ้าครับ
เทใส่ฟอกกี้ฉีดแล้วเอาฟองน้ำขัดให้ทั่ว
ถ้าคราบฝังแน่นให้ใช้แปรงขนอ่อนขัดเบาๆ
แล้วใช้ผ้าชามัวร์หมาดๆเช็ดอีกทีตามด้วยผ้าแห้ง
สะอาดเหมือนใหม่เลยครับ

จิง ๆ อันนี้ต้องไปหน้าเทคนิคนะครับ เด๋วผมให้มันอยู่หน้านี้ซักวันแล้วพรุ่งนี้จะมาย้ายให้
ครับๆๆๆ
ขอโทษทีครับ:coolly-0023:
เพลินไปหน่อย:coolly-0023:
จัดการตามความเหมอะสมได้เลยครับ:coolly-0003:

ไม่เคยใช้น้ำยาครับ เเต่เคยใช้น้ำปล่าวๆ + น้ำผงชักฟอก หรือ เเซมพู นี่เเหร่ะครับ พรมไว้ให้มันซึมเข้าเนื้อคราบสกปรกหรือหนังสักพัก
เเล้วก็ใช้เเปลงขัด หรืออาจใช้ผ้าเช็ดคราบสกปรก (ไม่เเน่ใจว่าหนังสี อะไรครับ ถ้าสีดำจะง่ายหน่อยครับ ไม่ต้องระวังมาก)
พอเเห้งเเล้วก็ไปตากเเดด ดูว่ายังมีตรงไหนที่ยังสกปรกอยู่ถ้ามาก็ทำอีกรอบ
เเล้วก็ตากเเห้งเหมือนเดิม
พอเเห้งรอบนี้ ก็ ลงเเว๊กสักรอบ รับรองเงาเเว๊ป ๆ เลย (มีทหารสมัยเรียนเค้าสอนมาว่าถ้าอยากให้หนังนิ่ม ต้องลงเเว๊ก เเล้วก็ไปตากเเดด เเล้วก็มาลงอีกทีครับ )
ขอบคุณมากครับ:coolly-0005:

interior shampoo ของ auto glym ครับ
ใช้ได้ทั้งเบาะหนังและเบาะผ้าครับ
เทใส่ฟอกกี้ฉีดแล้วเอาฟองน้ำขัดให้ทั่ว
ถ้าคราบฝังแน่นให้ใช้แปรงขนอ่อนขัดเบาๆ
แล้วใช้ผ้าชามัวร์หมาดๆเช็ดอีกทีตามด้วยผ้าแห้ง
สะอาดเหมือนใหม่เลยครับ
รบกวนชี้เป้าแหล่งซื้อหน่อยได้ไหมครับ:coolly-0003:
แค่ชื่อสินค้า ผมก็ไม่รู้จักแล้วครับ :coolly-0007:

รบกวนชี้เป้าแหล่งซื้อหน่อยได้ไหมครับ:coolly-0003:
แค่ชื่อสินค้า ผมก็ไม่รู้จักแล้วครับ :coolly-0007:

ร้านคาร์แคร์ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของ auto glym ครับ
เซ็นทรัลแผนกประดับยนต์ ศูนย์ปอร์เช่ตรงวิภาวดีครับ

ในอาคารศรีวรจักรมีคับเสี่ยร้านขายของพวกนี้ ฝากเสี่ยน้อยดูก็ได้มีหลายยี่ห้อหลายเกรด เป็นของแท้ด้วยไม่แพง ลองดูคับ

อ่ะลองดู
http://www.autoglymthailand.com/

น้ำยาล้างเครื่องยนต์ ผสมน้ำให้จาง ๆ ค่อย ๆ เอาแปลงอ่อน ๆ ถู ๆ ไปเรื่อย ๆ ครับ

เคมิคอล กาย ครับ
มีน้ำยา ขัด อกก ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตัวซ้ายสุด ที่ใช้อยู่
ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
บ้านเรามีคนเอแ้าเข้ามาขายเยอะครับ

ในอาคารศรีวรจักรมีคับเสี่ยร้านขายของพวกนี้ ฝากเสี่ยน้อยดูก็ได้มีหลายยี่ห้อหลายเกรด เป็นของแท้ด้วยไม่แพง ลองดูคับ
อืม.................กรณีนี้ คงจะ ขาด/พัง/ ก่อนแน่นอนครับ:coolly-0027:

น้ำยาล้างเครื่องยนต์ ผสมน้ำให้จาง ๆ ค่อย ๆ เอาแปลงอ่อน ๆ ถู ๆ ไปเรื่อย ๆ ครับ
อืม......................:coolly-0003:เข้าท่า:coolly-0010:
ลองแบบนี้ก่อนดีกว่า .........มีของอยู่ในมืออยู่แล้ว
ขอบคุณมากๆๆๆครับ:coolly-0005:

เคมิคอล กาย ครับ
มีน้ำยา ขัด อกก ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตัวซ้ายสุด ที่ใช้อยู่
ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
บ้านเรามีคนเอแ้าเข้ามาขายเยอะครับ
เออ.................
พอจะทราบราคา+สถานที่จำหน่ายไหมครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าตัวไหนถูกกว่าจะขอลองก่อนครับ :coolly-0003:

แหม..............วิธีนี้ มองข้ามไปไงเนี้ย
ถูกด้วย:coolly-0028:

55555..............
ถามแล้วมีคนแนะนำแบบนี้...รู้สึกอบอุ่นดีมากๆๆครับ:coolly-0005::coolly-0009:

เออ.................
พอจะทราบราคา+สถานที่จำหน่ายไหมครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าตัวไหนถูกกว่าจะขอลองก่อนครับ :coolly-0003:
ส่วนมากสั่งในเวบเอานะครับ
ผมใช้มานานหลายปีไม่หมดสักทีครับ
รู้ว่ามันดีประทับใจกว่าหลายๆตัวที่เคยลอง
เพราะถ้าเน้นหนังแท้ผมจะไม่เสี่ยงครับ
www.washmania.com
พวกบ้าการล้างรถ รักษาสี+ภายในรถครับ

ส่วนมากสั่งในเวบเอานะครับ
ผมใช้มานานหลายปีไม่หมดสักทีครับ
รู้ว่ามันดีประทับใจกว่าหลายๆตัวที่เคยลอง
เพราะถ้าเน้นหนังแท้ผมจะไม่เสี่ยงครับ
www.washmania.com
พวกบ้าการล้างรถ รักษาสี+ภายในรถครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033: