ช่วยด้วยรถไฟ O/D กระพริบวิ่งอืด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vit

Register
เข้าร่วม
19 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอความช่วยเหลือจากพี่ในคลับหน่อยครับผมใช้ d-max วาง J BO เกียร์ออโต้วิ่งอยู่ดีไฟ O/D กระพริบ วิ่งอืดมีแต่รอบเครื่อง คือเวลาเข้า D มันไม่ออกเกียร์1 ดันไปออกเกียร์ 2หรือ 3 เลยต้องดึงมาตำแหน่ง D1 ออกตัวแทน อาการเป็นมา 2 เดือนแล้วครับมันเป็นๆหายๆบางวันก็เป็นบางวันก็ไม่เป็น เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหา
ใครเคยเป็นขอคำแนะนำด้วยครับหรือมีอู่ใกล้นนทบุรีแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ขอความช่วยเหลือจากพี่ในคลับหน่อยครับผมใช้ d-max วาง J BO เกียร์ออโต้วิ่งอยู่ดีไฟ O/D กระพริบ วิ่งอืดมีแต่รอบเครื่อง คือเวลาเข้า D มันไม่ออกเกียร์1 ดันไปออกเกียร์ 2หรือ 3 เลยต้องดึงมาตำแหน่ง D1 ออกตัวแทน อาการเป็นมา 2 เดือนแล้วครับมันเป็นๆหายๆบางวันก็เป็นบางวันก็ไม่เป็น เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหา
ใครเคยเป็นขอคำแนะนำด้วยครับหรือมีอู่ใกล้นนทบุรีแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ลองดูกล่องเกียร์AUTOครับเป็นไปได้ว่ากล่องเกียร์พัง

วันนี้ลองจับโค๊ตแล้วครับนับไฟ o/d แล้ว (โค๊ต 62)
เป็นโค๊ตเกียร์เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเปิดแคร้งล้างโซลินอยเกียร์ก่อนแล้วจะแจ้งผลอีกที
(พอดียังหากล่องมาสลับไม่ได้)

แก้ไขล่าสุด:
สายวายมาครบป่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ^^1

สายวายครบครับ

อัพข้อมูลเป็นที่กล่องครับ เปิดกล่องมาพบพวกคาปามีคราบเหลืองที่ขาไหลลงมาแต่ไม่มากประมาณ 3 ตัว (อ้อรถผมมีอีกอาการคือสตาร์ทตอนเช้าลากยาวน่าจะเป็นที่กล่องเหมือนกัน) รอการซ่อมกล่องอยู่ อาจต้องไปเดินแถวบ้านหม้อดูให้ช่างซ่อม จะแจ้งผลอีกที

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม