เรื่องสีรถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311080
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311080

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ใช้เซฟสีขาวมุกอยู่่ แต่สีไม่ถูกโฉลก เลยกะว่าจะเปลี่ยนสีใหม่ แต่ยังไม่รู้จะทำสีไรดี อยากได้คำแนะนำว่าเซฟทำสีไรถึงสวยครับ แนะนำหน่อยนะครับ ในใจคิดว่าจะทำสีเทาสกายอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ:coolly-0039::coolly-0039:

ตอนนี้ใช้เซฟสีขาวมุกอยู่่ แต่สีไม่ถูกโฉลก เลยกะว่าจะเปลี่ยนสีใหม่ แต่ยังไม่รู้จะทำสีไรดี อยากได้คำแนะนำว่าเซฟทำสีไรถึงสวยครับ แนะนำหน่อยนะครับ ในใจคิดว่าจะทำสีเทาสกายอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ:coolly-0039::coolly-0039:
ไม่มีคำแนะนำครับ เพราะถ้าผมแนะนำไปหรือทั้งชมรมแนะนำไปสีต่างๆนานา
อย่างแรกเลย ผมไม่รู้ว่าสีที่ถูกโฉลกของคุณคือสีไหน
2.ถ้าเกิดสีที่แนะนำไปแล้วถูกโฉลก ...แต่ถ้าเกิดคุณไม่ชอบ มันก็เท่านั้น อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วล่ะครับ :coolly-0003:

ลองหารูปcefหลายๆสีดูอะค่ะ ดูว่าชอบสีแนวไหน โทนสว่างสดใส โทนเข้มดุๆ cefiroทำสีไหนก็สวยยย...แล้วcefiroคงมีคนทำครบทุกสีแล้ว หุหุ ...^^" แล้วลองศึกษาดูว่าชอบสีไหน ถูกโฉลกมั๊ย....

ปล.ใครแนะนำก็ไม่เท่าเราถูกใจเองเนอะ....

ลองเริ่มหาสีในโฉลก ที่มีความหมายว่าปลอดภัยดีกว่าครับ
ผมเคยโดนมาแล้ว เข็ด เข็ดขยาดน่ากลัวฯ

ปีนี้เขียวมาแรง....

ตัดสติกเกอร์ราคาถูก รถคันนี้สี.....

มันอยู่ที่ตัวเราครับ

ว่าเราขับรถอย่างไร

มีวิสัยในการขับอย่างไร

มีคนเคยทักผมว่า อย่างผมไม่ถูกกับ เขียว และ เทา ทุกประเภท

รถที่ผมใช้ประจำตลอด 4ปีที่ผ่านมาคือ วีโก้สีบรอนซ์เทา ยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุทางถนนสักครั้ง(มีแต่อุบัติเหตุหน้าเวป 555)

ของอย่างนี้ไม่เชื่อแต่อย่าลบหลู่ ลองใช้วิจารณญาณดูครับ สุดท้ายก็ที่ตัวเราครับ

ขอบคุณครับ

ผมชอบสีที่ จขกท เลือกครับ
ไม่รู้ว่าสีนี้เรียกว่าเบอร์อะไรครับ ขอเป็นความรู้ด้วยนะครับ

ป.ล. สีเทาของ Yaris ก็สวยนะครับ

ถ้าเป็นสีเทาเข้ม สีนี้เทรนด์กำลังมาครับ ดูแลรักษาง่าย ไม่ต้องล้างบ่อยครับ ขายต่อราคาไม่ตกครับ

ปีนี้เขียวมาแรง....
เขียว WAVE ก็น่าโดนไม่น้อยครับ

สีที่เราชอบสวยที่สุดคับ

ตามเจ้าของชอบครับ
เเต่ผมชอบสีเทา ดำ เเล้วไปเลือกความเข้ม ความสว่างของเฉดสีเอาครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
จริงๆแล้วถูกโฉลกทุกสีครับ ยกเว้นสีขาวกับเหลือง แต่อยากถามความเห็นเพื่อนๆว่าสีไหนสวย กะว่าน้ำลดจะทำสีใหม่

สีแดง :coolly-0046:

สีเทาดําแบบนี้ :coolly-0029:พอไหวไหมคับ!!

ไฟล์แนบ

37 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 77
เขียวนี้พอได้ไหมคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม