ช่วยหน่อยเข้าเกียร์แล้วไม่ไปอะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31729
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31729

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามปัญหาหน่อยคับคือว่ารถผมว่างเครือง1j-gte auto แต่มาช่างนี้ตอนเช้าพอติดเครืองแล้วเข้าเกียร์Dแล้วเหยียบคันเร่งรถไม่ไปต้องรอประมาณ5-10นาทีกว่าจะไปคับไม่ทราบว่ามีปัญหาอะไรอะคับใครพอจะทราบปัญหาพอจะช่วยผมได้ไหมคับ:coolly-0017:

เกียร์น่าจะพังครับ
ผมเคยเป็นประมาณนี้ แต่ของผมเข้าเกียร์ถอยไม่ได้
เลยลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก่อน ปัจุบันยังใช้งานได้อยู่
เข้าเกียร์ถอยแล้วเบิลๆ เอา
เครื่อง 2 J GTE

พังแล้ว

วามเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้าจอดนานๆ แล้วมา สตาร์ดใช้งานเนี้ย ของเหลวของรถเรามันอาจจะไหลลงไปรวมกันหมด ต้องรอซักแป๊บนึงให้มันปั่นขึ้นมาเข้าระบบหล่อลื่นทั้งหมดก่อน รถเราก้จะเป็น ปกติ

รึไม่ก้ น้ำมันเกียร์เรื่องเสื่อมสภาพรึอาจจะน้อยกว่าเกินที่กำหนด เลยทำให้ต้องรอเครื่องทำงานแป๊บนึงก่อน

สรุปคือ ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนดีกว่ารึเติมให้มันเต็มดูก่อน อะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำจะลองทำดูคับ

เกียร์น่าจะพังครัจริงๆครั
รถเพื่อนเคยเป็น วิ่งๆไปออกไฟแดงไม่ได้ ลากอย่างเดียว

ลองเปลี่ยน ถ่ายนํามันเกียร์+ล้างกรองเกียร์ ดูก่อนคับ...:coolly-0037:
ถ้ายังไม่หาย ก็คงต้อง :coolly-0046:ซื้อเกียร์ลูกใหม่เลยอ่ะคับ!!