A32น้ำท่วมซ่อมหรือวางเครื่องใหม่ดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tueng500
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tueng500

Register
เข้าร่วม
14 พ.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
A32 3000cc LPG ของผมน้ำท่วมฝากระโปรงที่บางบัวทองร่วมเดือนตอนนี้ยังเอาออกมาไม่ได้ น้ำเข้าในห้องโดยสารด้วย หารือว่าหากซ่อมใหญ่ กับวางเครื่องใหม่ อย่างไหนงบน้อยประหยัดกว่ากัน และหากทำไปทำที่ไหนดีครับ แนะนำหน่อย เห็น:coolly-0006:

จริงๆ พอน้ำลดแล้ว ให้ลากออกมาให้อู่ดูก่อน อย่าเพิ่งสตาท ถ่ายน้ำมันเครื่องออกให้หมด ถ่ายน้ำมันเกียร์ ถอดหัวเทียน แล้วสตาทไล่น้ำออกจากตัวเครื่องให้หมด ถ้าสตาทแล้วหมุนปรกติ ก็เหลือของสำคัญคือกล่อง ecu แล้วละครับ ว่ามันพังรึป่าว ถ้ามันพัง ก็ต้องซื้อใหม่ แอรโฟร์ น่าจะพังแน่นอน ซื้อใหม่ ถ้าทำตามนี้แล้ว ประกอบกลับแล้วติดเครื่องได้ปรกติ ก็ยังไม่ต้องวางเครื่องใหม่ครับ แต่ถ้ามันไม่ติดเครื่องไม่หมุน แนะนำว่า เปลี่ยนเครื่องเลย รื้อซ่อมไม่คุ้มคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ ทำตามที่แนะนำก็คงหลายตังอยู่ไม่น้อย เฮ้อ ทำใจ

ผมขอแนะนํา /'//'/B2K MOTORSPORTS/'//'/:coolly-0003: อู่อยู่แถวๆ โค้งวัดลาดพร้าวคับ
เปลี่ยนเครื่อง...คุ้มกว่าคับ!!
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708 :coolly-0046:ลองโทรสอบถามได้เลยคับ...
:coolly-0010:(เพราะผมก็วาง,ซ่อม,โมที่นี่อ่ะคับ...ไว้ใจได้คับผม)

ตามทีแนะนำ จะมีแพงๆอยู่แค่2อย่าง กล่องecu กับ แอรโฟร์ นอกนั้น น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์

ยังไงก็ลองรื้อทำความสะอาดก่อน ล้างๆ อาจจะใช้ได้

ทำแบบที่รถจมน้ำทำก่อนดีกว่าครับ เรื่อง เปลี่ยนเครื่อง ราคาเครื่อง 3000 โดด ไกลกว่า 2000 กะ 2500 มากครับ ถ้าชินกับเครื่อง 3000 ขับ20 กะ 25 ไม่ได้หรอกครับ ถ้าเปนคนชอบทำรถเอง เรื่องภายในไม่มีปัญหาครับ ขอแค่ใจเย้นๆ กะมีเวลา ทำเองครับ ผมก็ทำเอง แต่เรื่องเครื่องต้องส่งอู่ สู้ๆครับ เอาใจช่วย a32 เหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม