ขอถามอัตราการบริโภคแก๊สหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ uht
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

uht

Member
Register
เข้าร่วม
19 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผมพึ่งติดแก๊สระบบหัวฉีดของ AG มาแล้ววันนี้ผมเลยทดลองวิ่งดูผมเติมแก๊สไป 360 บาทแล้ววิ่งได้ 254 กิโลไม่ทราบว่าการกินแก๊สของรถผมกินมากกว่าปกติหรือป่าวคับ หรือว่าปกติ รถผม RB20 BO MT ผมขับเองขับประมาณ 80-90 ตลอด คนในรถ5คน ของเต็มท้ายรถ ผมเลยสงสัยว่ามันกินแก๊สมากเกินไปหรือป่าว ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ

ตกโลละ 1.41 บาท ผมว่าประหยัดนะ
หรือผมคิดผิดหว่า:coolly-0043:รอดูคนอื่นอีกทีละกัน

25bo ออโต้ ประมาณโลละ 2 บาท ในเมือง นอกเมืองก็พอๆกันขับแบบเรื่อยๆสไตร์ผม เคยทำได้ประหยัดสุดก้อ โลละ 1.6-1.7 ใช้ความเร็วคงที่ตลอด เฟืองท้าย 4.1 ล้อ 255/45-17 (ใหญ่กว่า 255/40 พอสมควร) ในเมืองเลยรับทานแก๊สไปหน่อยครับ