ก้านไฟเลี้ยว24v ใส่กับ12vได้ไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rusdok
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rusdok

Register
เข้าร่วม
13 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีก้านไฟเลี้ยวเลี้ยวซ้ายใช้ไม่ได้ครับมันตีไม่ไปครับไม่ทราบว่าพอจะซ่อมได้ไหมครับพอดีเห็นขายในเว็บมันเป็นตัว24วาวล์เลยไม่แน่ใจว่าซื้อมาใช้กันได้ไหมครับพอดีติดน้ำท่วมเลยยังไม่กล้าโทรไปซื้อครับ เหรอว่าซ่อมดีครับ

ใส่ไม่ได้ครับ รูมันไม่ตรงกัน 12กะ24 กัน อ่ะ แต่แปลงได้ไหม:coolly-0023: เอยไม่แน่ใจ
ก้านเลี้ยวสวยหายากจิงๆ พ่น สีดำด้านเลยดีไหมเนี่ย:coolly-0046:

พอดีก้านไฟเลี้ยวเลี้ยวซ้ายใช้ไม่ได้ครับมันตีไม่ไปครับไม่ทราบว่าพอจะซ่อมได้ไหมครับพอดีเห็นขายในเว็บมันเป็นตัว24วาวล์เลยไม่แน่ใจว่าซื้อมาใช้กันได้ไหมครับพอดีติดน้ำท่วมเลยยังไม่กล้าโทรไปซื้อครับ เหรอว่าซ่อมดีครับ

12v กับ 24v ใส่ด้วยกันได้ครับ ไฟเลี้ยวปกติยกขึ้นเลี้ยวซ้าย กดลงเลี้ยวขวาไม่มีปัญหาครับ.... แต่

ระบบไฟหน้ารถใช้งานได้ แต่อีกแล้ว การเปิดปิดไฟหรี่ ไฟหน้า ไฟสูง ไม่เหมือนเดิมครับ แรกๆ อาจขลุกขลักบ้างต่อไปก็ชิน

ของผมเคยซื้อจากพี่ใหญ่ใจดีท่านข้างบนนี้อะครับ ใส่ได้ครับไม่มีปัญหาใดๆ เพียงแต่เวลาปิดไฟต้องผลักก้านยกเลี้ยวไปข้างหน้าให้สุด ถ้าผลักเข้าหาตัวจะเป็นเปิดไฟหลี่ และถ้ากดเข้าหาตัวอีกทีจะเป็นไฟขอทาง(ไฟสูง) ส่วนการยกเลี้ยวก็ปกติครับ ใช้ไปซักพักก็ชินครับ แต่เคยเห็นมีบางท่านไปแก้ไขให้ใช้เหมือน12V ก็มีครับสลับที่ขั่วสายเอาถ้าไล่สายเป็นก็ลุยเลยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

มันเปลี่ยนเฉพาะก้านได้ด้วยหรอครับผมพึ่งรู้โทษที:coolly-0023: ไปหาเปลี่ยนมั้งดีกว่า

ของผมเคยซื้อจากพี่ใหญ่ใจดีท่านข้างบนนี้อะครับ ใส่ได้ครับไม่มีปัญหาใดๆ เพียงแต่เวลาปิดไฟต้องผลักก้านยกเลี้ยวไปข้างหน้าให้สุด ถ้าผลักเข้าหาตัวจะเป็นเปิดไฟหลี่ และถ้ากดเข้าหาตัวอีกทีจะเป็นไฟขอทาง(ไฟสูง) ส่วนการยกเลี้ยวก็ปกติครับ ใช้ไปซักพักก็ชินครับ แต่เคยเห็นมีบางท่านไปแก้ไขให้ใช้เหมือน12V ก็มีครับสลับที่ขั่วสายเอาถ้าไล่สายเป็นก็ลุยเลยครับ

ใครพอทราบวิธีสลับขั้วไม๊ครับ อยาดลองทำดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม