a31 เครื่องเดิม ติดแก๊ส เกิดปัญหา สตาร์ทแล้ววิ่งๆ ไม่ขึ้น เครือ่งสะดุด จะดับตลอดเลยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

toyotaway

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
a31 เครื่องเดิม ติดแก๊ส เกิดปัญหา สตาร์ทแล้ววิ่งๆ ไม่ขึ้น เครือ่งสะดุด จะดับตลอดเลยคับ พอดีมาทำงานที่ระยอง ขับมาที่แหลมฉบัง พอจะขับกลับ เครื่องเหยียบไม่ขึั้น สะดุดๆๆ จะดับให้ได้ วิ่งได้แค่เบา ๆ เหมือนปล่อยไหล

A31
- GAS AG
- Oil 91

ซื้อรถต่อเจ้าของเก่ามาเมื่อสัก 2 เดือนที่แล้ว สิ่งที่ไปเก็บแล้วดังนี้
1. แลคหน้า + ปีกนกหน้า
2. หัวเทียน สายหัวเทียน อีกหลายอย่างทีเกี่่ยวกับพวกระบบไฟ
3. จูนแก๊สใหม่ เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนสายหมดที่ ศูนย์ ag
4. มะวานไปล้างแอร์ เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนพัดลมที่ไว้เป่าเครือ่งหลายอย่าง
5. ถ่ายน้ำมันเครื่องที่ ศูนย์ shell
6. เติมแก๊สที่ siam แก๊ส หลังจากเติมแก๊สปั๊ป ร่วงเลย

เป็นทั้งวิ่งน้ำมัน และแก๊ส เปิดแอร์ ปิดแอร์ เป็นหมด ไม่กล้าขับกลับบ้าน ตอนนี้จอดพักอยู่กับเพื่อน อยากหาร้านซ่อม ไม่แน่ใจว่า แถว ๆ Shell ศรีราชา ตรงข้ามมหาลัยเกษตร ศรีรีาชามีร้านไหนแนะนำบ้าง ไม่กล้าวิ่งกลับระยองกลับดับก่อน

เพือ่นบางคนบอกว่า เป็นที่ Air flow หลวม, บางคนบอกเป็นที่แก๊ส

ใครมีเบอร์ร้านดีๆ แถวนี้รบกวนโทรแจ้งหน่อยได้ไหมคับ 081-362-1578

ถ้าเป็นที่น้ำมันด้วยมันก็ไม่เกี่ยวกะแก๊สแล้วครับ

การที่จะไปจูนแก๊สพี่ต้องทำให้มันวิ่งน้ำมันนิ่งๆก่อน

เพราะถามช่างมาเค้าบอกว่า จูนแก๊สอ่ะง่ายมาก

แต่ซ่อมให้มันวิ่งน้ำมันนิ่งๆอ่ะ มันเช็คยาก

เพราะว่าถ้าปัญหาทั้งหมดมันอยู่ที่เครื่องของพี่มันสะดุด

ต่อให้ไปซ่อมแก๊สให้ตาย จูนยังไงก็ไม่ได้

เวลาไปที่อู่อย่าไปเปิดประเด็นว่าแก๊สเสีย ไม่งั้นช่างที่เก่งเครื่องแต่ไม่ค่อยสันทัดแก๊ส เค้าจะโทษแต่แก๊ส

จริงๆแล้วแก๊สก้ไม่มีไรมาก ถ้าพี่ซ่อมเครื่องวิ่งน้ำมันนิ่งเมื่อไหร่แก๊สพี่ก็สบาย

ผมก็เป็นอยู่ เครื่องมันสะดุดเพราะคอยหัวเทียนเริ่มงองแงครับ

ผมว่า แอรโฟร มีปัญหา ลองขยับปลักดูครับ หรือหาแอรโฟรมาสลับดู

• กระทู้ ผู้เขียน
โชคดีเจอเบอร์พี่คนนึงบนเวบ nissan คับ เค้าบ้านอยู๋แถวๆ ศรีราชาพอดี เลยได้แนะนำไปที่ร้าน ช่างบอกว่า เป็นปัญหาที่สายไฟ มันกรอบจนขาด ช่างตัดต่อแก้ไข เปลี่ยนให้ ตอนนี้ปกติแล้วจ้า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม