อินเตอร์ RB 26ใช้กับ 1jgte ใหญ่ไปไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311273
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311273

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามหน่อยครับว่า อินเตอร์ RB 26 ใช้กับ 1jgte ใหญ่ไปไหมครับ
รถของผม เครื่องเดิม โบเดิมครับ มีคนบอกว่ามันใหญ่ไปครับ น่าจะหาอินเตอร์อันเล็กๆมาใส่แทนครับ แล้วรถจะวิ่งดีกว่านี้อีกครับ :coolly-0017:

ไม่ใหญ่หรอกครับ เครื่อง RB26 อินเตอร์จากโรงงานมันใหญ่
ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนก็ดีกว่าถ้าจะเอาไปใส่
กับเครื่อง 1JZ ใส่ได้ครับไม่มีปัญหา แรงม้า 280 ม้าเื่ท่ากัน
ผมว่าจะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมด้วยครับ

ตอนรถผมเป็น1jก็ใส่อยู่จนปัจจุบันเป็น26ก็ยังใช้อยู่
ก็ไม่เห็นมันเป็นไรนะยังวิ่งปกติดีทุกอย่าง
ไม่เห็นมันอืดเลย หรือไม่ค่อยได้ขับให้มันอืดก็ไม่รู้:coolly-0010:

ไม่ใหญ่หรอกครับ เครื่อง RB26 อินเตอร์จากโรงงานมันใหญ่
ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนก็ดีกว่าถ้าจะเอาไปใส่
กับเครื่อง 1JZ ใส่ได้ครับไม่มีปัญหา แรงม้า 280 ม้าเื่ท่ากัน
ผมว่าจะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมด้วยครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยคับ เพราะผมก็ใส่อยู่ ไม่เห็นจะรอรอบแถมวิ่งดีอีกต่างหาก:coolly-0039:

ใช้อยู่ครับ ไม่อืดหรอกครับ คอนเฟิร์ม กดเป็นมา กดเป็นมา

เคยใส่ ไม่มีปัญหา

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ :coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม