จะเปลี่ยนล้อ สอบถามหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311251
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311251

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
30 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของเดิม TE37 หน้า 7 หลัง 8 ยาง 215/50/17 ทั้ง 4 ล้อเลยยย.....

1. อยากจะเพิ่มขนาดเป็น หน้า 8 หลัง 9 โดยที่ใช้ยางเดิม 215/50/17 ได้เลยทั้ง 4 เส้นไหม (ล้อหน้า.. น่าจะได้เพราะเหมือนเอาล้อหลังมาใส่ล้อหน้า... แต่ล้อหลังถ้า 9 นิ้ว ใส่ 215/50 ได้ไหมครับ ถ้ายังไม่อยากจะเปลี่ยนยางงง....)

2. อยากจะเปลี่ยนลาย TE เป็นพวก RG ดีไหมครับ เออ... RG-D กับ RG-II ต่างกันยังไง... (GT4 ที่ร้านมีแต่ หน้า 7.5 หลัง 8.5 ไม่รู้ว่าจริงๆ มี 8 กับ 9 ป่าววว)

ที่ว่ามาทั้งหมด ล้อไต้หวันนะครับ.... งบน้อยยย...:coolly-0027:

ให้อยู่ในนี้ไปอีกวันนึงนะครับ คราวหน้าไปถามที่หน้าเทคนิคโลดดดด

เอออ... โทษทีครับ ย้ายเลยก็ได้ครับผม :coolly-0039:

ล้อหน้าไม่เท่าไหร่ครับ แต่ล้อหลังไม่ควรครับเพราะ ล้อ 9 นิ้ว
ใส่ยางเล็กสุดควรจะใช้ยางเบอร์ 235 เป็นอย่างน้อยครับ
ใส่ยางเล็กไปมันดึงขอบมากเวลาถอยจอดเกิดล้อไปเบียด
ฟุตบาทล้อจะเป็นรอยทันทีแต่ถ้ายางใหญ่หน่อยจะช่วยไม่ให้ล้อ
เป็นรอยเพราะขอบยางจะเป็นผู้รับแรงกระแทกก่อนครับ
รวมไปถึงความแข็งแรงของล้อที่น้อยลงเนื่องจากยางที่เล็ก
เวลาขับไปตกหลุมล้ออาจะดุ้งได้ง่ายกว่าครับ
อีกอย่างเรื่องความสวยงามใส่ยางเล็กกว่าล้อมากๆ
เวลามองจากหลังรถมันอาจดูขัดๆตาครับ

อีกอย่าง ล้อหลัง 9 นิ้ว ใส่ยางเล็กตูดไว

มันจะสะบัดอ่ะ

ตามนั้นคับ กว้าง 9 ยาง 215 ยางจะมนมาก ถ้าขับไม่ระวัง ล้อจะเป็นแผลเป็นแน่ๆคับ แต่ใส่แหล่ะหล่อ แนว Flush เลยคับ

RG-2 or RG-D ต่างกันที่ ออฟเซ็ทคับ อาจี2 จะไม่ลึก ไม่ค่อยมีออฟ ต่างกับ อาจีดี จะมีออฟเยอะคับ เหมือนมีมิติ ๆ ๆ ๆ ประมาณนั้นคับ ใส่อยู่ หน้า9 หลัง 9 ก็โอนะคับ

ขอบคุณทุกท่านครับ.....

สรุป ที่ใส่ 215 ไม่ได้ เพราะกลัวว่าจะไปโดนล้อก่อน ไม่ได้เพราะมันบางไป หรือยางจะแตกก่อนใช่ป่าวว....

:coolly-0036: คงต้องรอเปลี่ยนยางหลังเป็น 235 แทนนนน.... ถ้าจะใส่ 9 นิ้ว

ส่วนถ้าคิดจะเปลี่ยน RG-D จะสวยกว่า ใช่ป่ะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม