ดุมเจาะ จานเจาะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pichat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pichat

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า เรามีวิธีไหมที่ทำไม่ให้พวงมาลัยสั่นตอนเบรค เพราะว่าผมใส่จานเจาะจาก สี่รูกลายมาเป็นห้ารู และดุมเจาะ ตอนวิ่งมันไม่ค่อยสั่น แต่ตอนเบรคมันสั่ีนมากครับ บูชช่วงล่างหน้าลูกหมากเปลี่ยนมาหมดแล้ว แต่ก็ยังสั่น ช่างบอกว่าเป็นที่ดุมเจาะจานเจาะอะครับ พอมีวิธีไหมครับ ขอบคุณครับผม

วิ่งปกติไม่สั่น เบรคแล้วสั่นจะเป็นที่จาน คงทำการเจาะมาไม่ดี หรือไม่ก็จานอาจคด ยิ่งช่วงนี้ลุยกันน้ำบาน จานเบรคร้อนๆ โดนน้ำแบบทันทีมีโอกาสคดได้เหมือนกันครับ ลองเจียรจานก่อนดีกว่าครับ แต่ถ้าบางมากแล้วคงต้องเปลี่ยน

ถ้่าเปลี่ยนเป็นจาน r23 เลยได้ไหมครับ จานผมเจียรมา่แล้ัวครับผม และรถไม่เคยวิงลุยน้ำเลยครับป๋า รถไปจอดอยู่ราชรีนานแล้วครับ

ณ ตอนนี้ใส่ชุดเบรคอะไร เบรคเดิม A31 แล้วเอาจานไปเจาะกับดุมเพื่อใส่ล้อ 5 รูใช่ไหม ถ้าเป็นแบบนี้จะใส่จาน R32 ไม่ได้เพราะจานจะหนากว่าเยอะมาก คาลิเปอร์เดิมเล็กใส่ไม่ได้ครับ ต้องหาทั้งชุดเบรค R32 มาใส่ ปัญหาที่ตามมาก็ต้องดูว่า Off ล้อจะติดคาลิเปอร์ R32 หรือไม่อีก..เดี๋ยวยาวค่าใช้จ่ายเยอะ

แนะนำถ้าจะเปลี่ยนเบรคหน้า ราคาเบา ใช้ของ Silvia s13 เหมือน A31 เลย แต่เป็น 5 รู ซึ่งมาใส่กับดุมเจาะของเราอยู่แล้ว สอยมาทั้งจานทั้งคาลิเปอร์ชุดหนึ่งน่าจะพันกลางๆ ถึงค่อนปลายครับ ประสิทธิภาพการเบรคดีกว่าเพราะจานกว้างกว่าครับ

ปล.ถ้าไม่ตรงประเด็นอย่างไรถามมาใหม่ครับ

อันี้เลยครับป๋าครับ มันคืออะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าเบรค r32

ไฟล์แนบ

92.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 108
คาลิเปอร์เบรคเป็น R32GTS แล้ว หาซื้อจานตัวเดียวกันมาใส่เลยครับ 5 รูอยู่แล้ว
เออ.แล้วจานที่ใส่อยู่เป็นของอะไร ถ้าเป็นของ A31 ตัวโบ แล้วเอาไปเจาะก็จบกันครับ เพราะจานบางกว่า R32GTS ครึ่งต่อครึ่ง กดเบรคแรงๆ ทีเดียวก็คดแล้ว

ป๋ามีไหมครับ จานอย่างเดียว ของ GTS เนี่ย ถ้ามีราคาเท่าไรครับป๋า แล้วมันใส่กันได้ไหมป๋า มันจะโดนเหล็กกันฝุ่นกันโครนด้านในรึเปล่าครับป๋า

แก้ไขล่าสุด:
ป๋ามีไหมครับ จานอย่างเดียว ของ GTS เนี่ย ถ้ามีราคาเท่าไรครับป๋า แล้วมันใส่กันได้ไหมป๋า มันจะโดนแผ่นเหล็กกันฝุ่นกันโครนด้านในรึเปล่าครับป๋า

ป๋ามีไหมครับ จานอย่างเดียว ของ GTS เนี่ย ถ้ามีราคาเท่าไรครับป๋า แล้วมันใส่กันได้ไหมป๋า มันจะโดนเหล็กกันฝุ่นกันโครนด้านในรึเปล่าครับป๋า

ถ้าเป็นจาน R32GTS ใส่ได้ครับไม่มีปัญหาใดๆ ส่วนเหล็กบังฝุ่นถ้าจานมันใหญ่กว่าก็ผ่าขอบๆ แล้วตีแผ่ไปซะก็จบแล้ว (ที่พูดอย่างนี้เพราะไม่รู้ว่าดุมกับแผ่นบังฝุ่นที่นำไปเจาะเป็นตัวบ้านเราหรือตัวนอก 20โบ ถ้าเป็นตัวนอกก็ใส่ได้เลย ถ้าเป็นตัวบ้านเราก็ตีแผ่ตามที่ว่าครับ จาน 32 กว้าง 280 มม.ครับ)
ส่วนการสอบถามเพื่อการซื้อขายแนะนำไปบอร์ดซื้อขายครับ บอร์ดนี้ไม่เหมาะสม เดี๋ยวประธานชมรมคนใหม่เค้าจะ Ban รหัสผมครับ

เสริมครับ เบรคแล้วพวงมาลัยสั่น อย่าลืมดูบูชหนวดกุ้งด้วยนะครับ ถ้าของเดิมเป็นยางแล้วไม่เคยเช็คดูเลย รับรอง ว่ายางขาดไปเเล้ว อย่างแน่นอนครับ:coolly-0028:

ถ้าประธานคนใหม่เปรี้ยวเดี๋ยวผมทำให้เชื่องให้ครับ:coolly-0010:

ขอบคุณครับ แต่อย่างไรพี่ก็จะถนอมตัวไม่ทำให้ท่านประธานท่านโกรธ เว้นแต่สุดท้ายถ้าท่านโกรธพี่จะขอความอนุเคราะห์น้องด้วยนะกั้บ.555

ถ้าเป็นจาน R32GTS ใส่ได้ครับไม่มีปัญหาใดๆ ส่วนเหล็กบังฝุ่นถ้าจานมันใหญ่กว่าก็ผ่าขอบๆ แล้วตีแผ่ไปซะก็จบแล้ว (ที่พูดอย่างนี้เพราะไม่รู้ว่าดุมกับแผ่นบังฝุ่นที่นำไปเจาะเป็นตัวบ้านเราหรือตัวนอก 20โบ ถ้าเป็นตัวนอกก็ใส่ได้เลย ถ้าเป็นตัวบ้านเราก็ตีแผ่ตามที่ว่าครับ จาน 32 กว้าง 280 มม.ครับ)
ส่วนการสอบถามเพื่อการซื้อขายแนะนำไปบอร์ดซื้อขายครับ บอร์ดนี้ไม่เหมาะสม เดี๋ยวประธานชมรมคนใหม่เค้าจะ Ban รหัสผมครับ

ขอบคุณครับป๋า ๆใจดีที่สุดเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม