ไฟไม่เข้าคอย ไม่ออกหัวเทียน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sunshiro
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sunshiro

Register
เข้าร่วม
8 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของผม rb20 จอดอยู่ดีๆไว้ 2 วัน สตาร์ทไม่ติด ลองถอดหัวเทียนมาเช็คไฟดู แล้วไฟไม่ออกคับ
ลองเช็คไฟที่จะเข้าคอยล์ (ใช่เป่าคับ ตรงบนก่อนเข้าจานจ่าย) ไฟไม่เข้า พอดีเสียอยู่ต่างจังหวัดนครสวรรค์
หาช่างมาดูสองช่าง ทำไม่ได้ บอกว่าไม่เข้าใจเรื่องระบบไฟของรุ่นนี้ เนี่ยต้องนั่งรถ บ.ข.ส.(ไม่มีแอร์)
กลับมาทำธุระที่นครปฐม ถอดกล่อง ECU มาให้ช่างที่รับซ่อมกล่องดูด้วยครับ เพราะผมดูสีของสายไฟแล้ว มันมาจากกล่องครับ
ช่างไขน็อตดู บอกว่า a31 กล่องไม่เสียง่าย ถ้ารถไม่จมน้ำ แล้วก็บอกว่าไม่เสีย ให้ไปดูที่ตัวรถว่าอะไรเสีย
จึงอยากรบกวนผู้เชี่ยวชาญ a31 ผมกลับไป จะไปหาต้นตอของไฟที่ว่านี้
ที่ไหนบ้างครับ ถ้ารถสตาร์ทไม่ได้ต้องมีลากไปให้ช่างที่น่าจะซ่อมได้ ระยะทาง 70 กม.เลยครับ :coolly-0043:
ขอบคุณครับ

อยู่นครสวรรค์ลองติดต่อกลุ่มนี้ดูครับ เผื่อจะแนะนำช่างที่ชำนาญ เข้าไปจัดการให้ครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/20701

• กระทู้ ผู้เขียน
ได้เบอร์ช่างจากคุณโจ้แล้วครับ
ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม