เรื่องเซ็นทรัลล็อคเวลารถเคลื่อนตัวแล้วล็อคเอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ shocksenser
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

shocksenser

Member
Register
เข้าร่วม
26 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเป็นตัว24วาล์ว แปลงไมล์หน้ามืดเข็มรางเยื้องของเจใส่แล้ว ตอนแรกที่ใช้อยุ่สตาร์ทเครื่องยังไม่ล็อคจนกว่าจะออกตัวเคลื่อนรถแต่วิ่งประมาณ5-10Km/h มันก็ล็อคแล้ว ซึ่งที่ถามรถเดิมๆเค้าจะวิ่งประมาณ 20 Km/hมันถึงจะล็อค แต่ปัญหานี้ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไรอาจเป็นเพราะไมล์มันแปลงมา พอดีไม่ค่อยได้ใช้จอดซะเยอะ วันนี้มาลองสตาร์ทประมาณ 5วินาทียังไม่ทันได้ออกตัวเคลื่อนรถมันก็ล็อคเองเลย แม้แต่เรายังไม่ต้องสตาร์ทเครื่องเปิดกุญแจon ค้างไว้แป็ปเดียวล็อคเองเลย จะถามว่ามันมีกล่องที่คุมระบบนี้อยู่ในตัวรถหรือป่าว(ถ้ามีอยู่ตรงไหนขอละเอียดนิดนึง)คิดว่ากล่องน่าจะรวน หรือใครเคยเป็นแก้ไขยังไงแนะนำหน่อยครับ

น่าจะเป็นระบบล๊อคกันขโมยรถมากกว่า มีรีโมทเปิดปิดใช่ไหม อีกอย่างที่เจอกันบ่อยก็คือปิดประตูแล้วยังไม่ได้ดึงกุญแจออกมา พักเดียวล๊อคอัตโนมัติเลย กุญแจก็อยู่ในรถ..555 แบบนี้ต้องเช็คระบบกันขโมยแล้วล่ะครับ
ระบบล๊อครถยนต์เดิมจะล๊อคตามที่ว่ามาคือที่ความเร็ว และที่การเหยียบเบรคครับ

พี่ลองผมขอถามต่อยอดหน่อยซิครับ

ตอนล๊อกโอเคตามนั้น แต่ตอนเปิดนี่ซิ มันไม่ออโต้ unlock เวลาเราดึงขาเปิดจาภายใน (บานอื่นที่ไม่ใช่คนขับ)

เราต้องปลดล๊อกเองทุกครังที่ลงรถ หรือ คนขับต้องกด unlock ให้ (ไม่สะดวกเลยครับ)

มันเป็นแบบนี้ทุกคันไม๊ครับ ตั้งออโต้ unlock ได้ไม๊ครับ (หรือว่าผมไปโดนปุ่มอะไรหรือเปล่า ปุ่มมีเยอะจริงๆ รุ่นนี้ 55)

ถ้าเป็นระบบกันขโมย เหยียบเบรคแรกก็ล็อค ปัญหาคือสวิตท์ไฟเบรกเสีย ติดๆดับๆ ทำให้กล่องกันขโมยคิดว่าเหยียบเบรค เลยล็อค จอดติดเครื่องสวิตท์รวนประตูล็อคซะงั้น ลองเช็คดูก่อน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม