รถขึ้นรา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31885
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31885

KAI-BLACK-CEF
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผม ขึ้นราตอนที่หนีน้ำ นครสวรรค์ ขึ้รราที่แผงประตู 4 บาน คอนโซลทั้งหมด ควรทำงัยดี
ผู้รู้ตอบที:coolly-0038::coolly-0038::coolly-0038::coolly-0038::coolly-0038::coolly-0038::coolly-0038:

แสดงว่าในรถยังมีน้ำอยู่ครับต้องรื้อดูที่พื้นรถด้านในฝาท้ายที่ต่างๆ
ที่น้ำสามารถเข้าไปขังอยู่ได้ครับ เราจอดรถไว้ความชื้นมันก็จะออกมา
ผสมกับฝุ่นหรือสิ่งสกปรกที่อยู่ในอากาศ ราก็จะขึ้นครับทำให้น้ำหมดไป
ให้แน่ใจว่าแห้งสนิทจริงๆ เปิดประตูตากแดดสัก 2-3 วัน ก็หายครับ

ครับ ขอบคุณ ครับ

เช็ดออกด้วยน้ำ(ถ้าเบาะกระสอบใช้เเปลงขนอ่อนๆครับ ถ้าเบาะหนังก็ผ้าชุปน้ำหมาดๆพอแห้งก็ลงเเว๊กซ์ซ่ะหน่อย)เเล้วก็จอดตากเเดดฆ่าเชื้อรา /โรค หน่อย เเล้วก็ล้างดูดฝุ่น
เเล้วก็ตากเเดดไว้เดี๋ยวก็หายครับ (ผมเคยจอดทำสีที่อู่ช่วงที่พายุนกเต็นเข้า ทั้งชื้นทั้งเเฉะ ราเต็มรถเลย ) ลองดูครับ

ครับ ขอบคุณครับ

ก่อนตากแดด ให้เอาพวกหนังสือพิมพ์รองๆ ไว้ด้วยนะครับ หนังสือพิมพ์จะช่วยให้เราได้ทราบข่าวสารตลอเวลา... เฮ้ย!! มะ่ช่าย มันจะช่วยดูดซับซึมน้ำได้ดีครับ.....

แนะนำให้ แกะ ตากแดด ทั้งคันเลยนะ พรมล่าง และเบาะอื่นๆ เนื่องจากมีคนรู้จักเนี่ย รถชื้นอยู่ก็มีอาการ ติดเชื้อในปอดเนื่องจากเชื้อรา เพราะแกะพรมออกมา ราเต็มพื้นรถไปหมด ฉะนั้นควรระวังให้จงหนัก

เอา แอลกอฮอร์ ผสมน้ำ เช็ดด้วยครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ:coolly-0023: