ขอความเห็นหน่อยคับ เบรค R32 VS อริสโต๊ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือกำลังจะเปลี่ยนน่ะคับ ขอความเห็นกันหน่อย เห็นราคาสูสีกันมาก จะใส่อันไหนดี ข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง

ของตรงรุ่น ไม่ต้องแปลง หรือแปลงน้อยแค่แปลงดุมหน้า
กะของไม่ตรงรุ่น แปลงเยอะ แต่ได้จานใหญ่ พอร์ตใหญ่
ถามใจตัวเองดีกว่าครับ

คือกำลังจะเปลี่ยนน่ะคับ ขอความเห็นกันหน่อย เห็นราคาสูสีกันมาก จะใส่อันไหนดี ข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง

ของตรงรุ่น ไม่ต้องแปลง หรือแปลงน้อยแค่แปลงดุมหน้า
กะของไม่ตรงรุ่น แปลงเยอะ แต่ได้จานใหญ่ พอร์ตใหญ่

อริสโต้จานใหญ่กว่า แต่ไหงเบรคไม่ค่อยอยู่ ถามน้าตู่ A31563 ดูครับ แนะนำ 32gts ดีกว่า
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

อริสโต้จานใหญ่กว่า แต่ไหงเบรคไม่ค่อยอยู่ ถามน้าตู่ A31563 ดูครับ แนะนำ 32gts ดีกว่า
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เคยลองมาครับ อริสโต้ใหญ่จริงแต่รู้สึกลื่นๆไม่ค่อยอยู่(กดแรงๆไม่รู้นะ) 32GTS เล็กกว่าก็จริงๆแต่กดเบาๆก็รู้สึกเลยว่าไว้ใจได้ ส่วนตัวตรงรุ่นไม่ต้องแปลงมั้นใจเอาอยู่ครับ

เคยเห็น เค้าเอา จานอริสโต๊ะ+คาริบเปอร์ R33
ในกระบะ แต่ไม่รู้เป็นไงมั่ง

ลองยกดูน้ำหนักของอริสโต้หนักกว่า r32 เยอะครับ

อย่าลืมล้างลูกสูบก่อนใส่ล่ะ.........เด๋วไม่จับ...ลื่นๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกความเห็นจากทุกท่านคับ จากกระทู้นี้ ทำให้มีเพื่อนสมาชิกแบ่งปันให้ผมได้ใช้ในราคาที่แสนหวาน ขอบคุณอีกทีคับ น้ำลดแล้วเจอกันคับ

ตามนี้เลยครับ LIKE.........

อย่าลืมล้างลูกสูบก่อนใส่ล่ะ.........เด๋วไม่จับ...ลื่นๆ

ปรื๊ดๆเหมือนตาบอยยเลยเนอะ

ได้ข้อมูลแล้ว ขอย้ายไปบอร์ดเทคนิคนะครับ เก็บเข้าคลังแสง...

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม