+ + อยากรู้ว่าออยเกียร์สีฟ้า เรานำไปชุบอโนไดได้มั้ยครับ + +

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311127
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311127

DOKMAILIMTANGZ *
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
แบบว่ามันซืด ๆ น่าเกลียด ดำ เขม่า ล้างไม่ออกแล้วอยากชุบให้มันฟ้า

สวย ๆ ใหม่ ๆ สามารถมั้ยครับ :coolly-0002::coolly-0002:

แผงมันจะตันมั้ยครับ บางก็ว่าได้ บางก็ว่าไม่ได้ หลายอาจาย์นะครับ

น่าจะชุบได้นะครับแค่เอาจุกอุดรูน้ำมันเข้า-ออกก็น่าจะเอาไปชุบได้แล้วนะครับ

แบบว่ามันซืด ๆ น่าเกลียด ดำ เขม่า ล้างไม่ออกแล้วอยากชุบให้มันฟ้า

สวย ๆ ใหม่ ๆ สามารถมั้ยครับ :coolly-0002::coolly-0002:

แผงมันจะตันมั้ยครับ บางก็ว่าได้ บางก็ว่าไม่ได้ หลายอาจาย์นะครับ

ชุบได้แต่จะพัง รั่ว ครับ

เพราะก่อนชุบ ร้านในบ้านเราจะเอาลงไปกัดกรดก่อน

เพื่อล้างคราบไขมันต่างๆ ขั้นตอนนี้ กรดมันจะกัดฟินระบายความร้อนพังได้

นอกจากจะรู้จักกับร้านเป็นการส่วนตัว น่าจะคุยกันให้ลดขั้นตอนนี้ได้ครับ

แต่ส่วนใหญ่จะไม่มีใครทำให้หรอกครับ ถ้าชิ้นงานก่อนชุบไม่สะอาด สีที่ออกมาก็จะไม่สวย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม