อแดปเตอร์ Water Temp. ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Bester
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Bester

Member
Register
เข้าร่วม
15 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากสอบถามพี่ๆคนไหนที่ใช้เครื่อง RB25 ว่าใช้อแดปเตอร์ Water Temp ขนาดเท่าไหร่ครับผมกลัวซื้อมาแล้วผิดขนาด เห็นมีขาย 28/30/32 ไม่ทราบว่าใช้แบบไหนครับ

ขอบคุณมากๆครับ ผมอยากติดตั้ง Defi แล้ว :coolly-0003:

ผมเห็นช่างเค้าเอาสายไปเกาะกับตัววัด Temp ของเดิมกับครื่องอ่ะคับ ไม่ได้ใส่อะแดปเตอร์คับ หรือทำกันแบบไหนลองดูท่านอื่นก่อน

วัดที่ท่อหม้อน้ำครับ ว่ามันกี่มิล แล้วก็เลือกซื้ออันที่ใกล้เคียงที่สุด

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับพี่ แต่ไม่เป็นไรครับถอดก็ถอด (ที่ถามเพราะไม่อยากถอดวัดอ่ะครับ) :coolly-0023:

:coolly-0046: B2K MOTORSPORTS อู่อยู่แถวๆ โค้งวัดลาดพร้าวคับ
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708 :coolly-0003:
ช่างเขารับทํา รับโม และติดตั้งด้วยคับ...ลองโทรสอบถามดูคับ!!

ขอบคุณครับพี่ แต่ไม่เป็นไรครับถอดก็ถอด (ที่ถามเพราะไม่อยากถอดวัดอ่ะครับ) :coolly-0023:
ผมไม่ได้บอกให้ถอดนะครับ แค่เอาเวอเนียวัดที่ปากท่อยางวัดตรงคอหม้อน้ำ หรือคอน้ำเครื่องก็ได้ ไม่ต้องถอด แค่นั้นก็รู้แล้วคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม