RB25DET auto พัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ biggy
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

biggy

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าตอนนั้นหม้อน้ำแห้งแบบไม่รุตัว ความร้อนไม่ขึ้นอ่ะครับ แต่ก็ไม่ถึงกะควันออกนะครับ ก็เลยยกลงเก็บไว้ เอา 2j ge มาใส่ ตอนนี้อยากจะซ่อมเครื่องก็ยังไม่ได้แกะดู เลยอยากจะให้ประเมินให้หน่อยว่าน่าจะมีอะไรเสียหายบ้าง และก็ค่าซ่อมน่าจะประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ก่อนอื่นน่าจะลองติดเครื่องดูถ้าติดได้
ลองฟังเสียงดูครับว่ามันปกติป่าว
แล้วก็เปิดดูข้างในครับ
ถ้าตอนฮีทไม่ได้ลากมันต่อมากนักยังพอมีหวัง
แต่ถ้าลูกละลายห้องเผาใหม้ละลาย
แนะนำว่าโยนทิ้งอย่างเดียวครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไปทดสอบดูครับ :coolly-0003::coolly-0003:

ต้องลองรื้อชิ้นส่วน พวกเสื้อ ฝา ลูกสูบ ก้านวาล์ว ดูคับ ว่าปกติหรือเปล่า??
หรืออาจลองสตาร์ทเครื่องดูก่อนก็ได้คับ
ผมขอแนะนํา B2K MOTORSPORTS อู่อยู่แถวๆ:coolly-0003: โค้งวัดลาดพร้าวคับ^^
เบอร์ช่างกี้:coolly-0023: 081-0789708 ลองโทรไปปรึกษาดูก่อนได้คับ!!
เพราะผมก็ ซ่อมและโม ที่อู่นี่อะคับ...:coolly-0029: ไว้ใจได้คับ