มาถามเรือ่งช่องว่างในกระโปรงหลังอีกที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

toyotaway

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามคับว่า ตรงช่องอากาศมุมขวา ผมควรจะทำยังไงกะมันดี ล่าสุดถอดพรมทั้งหมดมาล้างเพื่อขจัดคราบ น้ำมันและกลิ่นไม่พึงประสงค์ ระหว่างรอแห้ง จึงลองเอากระดาษหนังสือพิมพ์ไปวางเป็นฐานไว้ก่อน ขับไปทำงาน 2-3 วันพรมแห้ง มาลองเปิดดูปรากฏว่า กระดาษหนังสือมีเหมือนรอยน้ำมัน หรืออะไรสักอย่าง จาก

1. จากตรงที่เป็น้วงกลมเป็นเส้นๆๆ นั้น
2. มุมขวามือที๋โดนผ้าอัดไว้

ผมลองเอาผ้าออกแล้วถ่ายรูปมาให้ลองพิจารณาคับ แนะนำด้วย มือใหม่จิงๆๆ :coolly-0027:

แก้ไขล่าสุด:

รูปมืดมากอ่ะ ผมมองไม่เห็นอะไรเลย

อาการแรก โอริงถังน้ำมันน่าจะรัวไปแล้ว ที่ออกมาจากวงกลมๆนั้น

อาการที่2 ดูจากรูปแล้ว ซุ้มล้อหลังด้านขวาผุ ทำให้น้ำเข้าได้ ถ้ามันเข้ามาแล้วมันก็ต้องออก แต่มันจะออกยังไง ลองดูด้านล่างสุดมันจะมีลูกยางปิดอยู่ รถผมเจาะรูลูกยางนั้นให้น้ำใหลออก

• กระทู้ ผู้เขียน
คือควรไปหาช่างแล้วบอกเค้าให้เค้าจัดการให้ใช่ป่าวคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม