หลังจากจูนแก๊สใหม่แล้ว เติมเต็ม 43 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 300 โล ปกติ ไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

toyotaway

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที แรกที่ก่อนทำ เติม 200 วิ่งไป50 โล หมด หลังจากไปเปลี่ยนพวกของสึกหรอ สองวันนี้ไปลองวิ่งจิง เติมเต็มวิ่งได้ประมาณ 300 โล จาก 43 ลิตร ถือว่าปกติ ไหมคับ วิ่งต่างจังหวัด วิ่งประมาณ 80-120 ไม่เกิน คับ

ที่บอกว่าเปลียนของสึกหลอ อะเปลียนอะไรคับประหยัดกว่าของผมอีก ของผมเติม500 วิ่งไม่ถึง 200โลเลย บางทีอาจจะไปเปลียนมั่ง:coolly-0036:

งง ยังไม่เข้าใจ เอาเป็นว่า 1-3ถังแรก คุณอย่าเพิ่งไปวัดมันเลย ไม่มีประโยชน์ ถังที่4ขึ้นไป ค่อยวัดอัตราสิ้นเปลือง แล้วก็ลองวิ่งจนให้ครบ 4-500 km แล้วค่อยเอารายละเอียดไปคุยกับช่าง ว่ากินเท่าไหร่ อัตราเร่งเป็นไง ขับที่ความเร็วเท่าไหร่ มีอาการผิดปรกติรึป่าว แล้วค่อยว่ากันครับ ว่ามันกินหรือไม่กิน

• กระทู้ ผู้เขียน
วิ่งครบ 500 ไปแล้วคับ ทำไมถึงอัตราการสิ้นเปลือง 1-3 ถังแรก เอาไปวัดมะได้เหรอคับ รบกวนแนะนำหน่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม