ในท้ายกระโปรง A31 มีช่องอากาศไหม ??

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

toyotaway

Register
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
รู้สึกว่า ท้ายรถเหมือนมีกลิ่น ไม่แน่ใจว่ากลิ่นน้ำมัน หรอือะไร (ปล.รถใช้แก๊สด้วยนะคับ) ก่อนหน้าวางขวดน้ำไว้ ขับไปนานๆ ขวดน้ำดูลื่น ๆ เหมือนเป้นควัน อะไรสักอย่าง จึงลองเลาะพรมในกระโปรงท้ายที่พื้นออกมาซัก ดันเห็นว่า ด้านซ้ายและขวามีรูปอากาศที่มองทะลุลงไปได้ ไม่แน่ใจว่า อันนี้ปกติของ Cefiro หรือเปล่าครับ

1. ด้านซ้านมีช่องอากาศขนาดเล็ก
2. ด้านขวามีช่องอากาศขนาดใหญ่ ยาวมากกว่า 1 ไม้บรรทัด เห็นเค้าเอาคล้าย ๆ แผ่นไม้พลาสติกบางๆ วางกันไว้ ใต้นั่นมียัดผ้าขี้ริ้วไว้

ไม่แน่ ใจว่าปกติ หรือเปล่าครับ แต่เท่าที่ดู ก็ไม่น่าจะใช่ว่ากระโปรงหลังทะลุ เดี๋ยวพุ่งนี้จะถ่ายรูป upload ให้ดูคับ พอดี วันนี้กลับดึกเลย ไม่สามารถถ่ายได้คับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ปล. ไฟหายไปจากกระโปรงหลัง จริง ๆ ด้วยผมหาไฟผมไม่เจอแม้แต่หลอด :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:

มีช่องเยอะครับเอาผ้าแถบกาวปิดให้หมด

จะมีผลกับ แก๊ส หรือ กลิ่นน้ำมันที่รั่วเข้ามาใน กระโปรงหลัง หรือ ที่นั่งคนขับด้านในไหมครับ

มีช่องระบายอากาศครับ ถ้าปรกติลิ้นยางไม่ชำรุด ก็อย่าไปอุดมันเลยครับ มันเป็นตัวระบายแรงดันอากาศภายในรถด้วย

อย่างนี้จากในภาพผมควรเอาอะไรออก หรือทำอะไรไหมคับ เช่นผ้าที่อุดด้านซ้ายเอาออกไรเงี่ยคับ แนะนำหน่อย มะมีความรู้เลย

ผมอุดเลยครับ ทั้ง2ด้าน เวลาล้างรถน้ำชอบเข้า ...

พออุดแล้วดีมากเลย เสียงท่อไอเสียก็เงียบ

เสียงลมเข้ารถก็เงียบดี แต่ก่อนเสียงลมเข้ารถแรงมาก พออุดรูหลังแล้วเงียบลงเยอะ (ผมก็งง มันเงียบเพราะอะไร อุดหลังแล้วลมไม่เข้าด้านข้าง )

ขอเทคนิคการอุดด้วยได้มิคับ มือใหม่มาก ๆ เลยคับ ไม่มีความรู้เลย

ผมอุดเลยครับ ทั้ง2ด้าน เวลาล้างรถน้ำชอบเข้า ...

พออุดแล้วดีมากเลย เสียงท่อไอเสียก็เงียบ

เสียงลมเข้ารถก็เงียบดี แต่ก่อนเสียงลมเข้ารถแรงมาก พออุดรูหลังแล้วเงียบลงเยอะ (ผมก็งง มันเงียบเพราะอะไร อุดหลังแล้วลมไม่เข้าด้านข้าง )

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม