a31 นี่ทำมาสำหรับนั่ง 2 คนหรอครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31479
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31479

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีได้โอกาสนั่งหลังรถของตัวเองมา รู้สึกว่ามันแคบๆยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ตัวรถ ดูจากภายนอกแล้ว ไม่เล็กเลย ใหญ่กว่า accord ตาเพชรด้วยซ้ำ (แต่ตาเพชรดกว้างๆ)

ไม่รู้่าเรามีวิธีไหนที่ทำให้ห้องผู้โดยสารดูกว้างมั่งครับ

ปล. ผมคิดว่าจะปาดเบาะหลังออก เพราะดูแล้วเบาะหลังมันหนาเหลือเกิน

ปาดเบาะ แล้วอย่าลืมปาดถังด้วยนะครับ นอนขี่ได้

จ๊าก ไม่ใช่ TZR 555555555

เพราะฟองน้ำมันใหญ่แหละครับ เซฟเนี่ย ลองเทียบกับเบาะของรถยี่ห้ออื่นดูสิ

พอดีได้โอกาสนั่งหลังรถของตัวเองมา รู้สึกว่ามันแคบๆยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่ตัวรถ ดูจากภายนอกแล้ว ไม่เล็กเลย ใหญ่กว่า accord ตาเพชรด้วยซ้ำ (แต่ตาเพชรดกว้างๆ)

ไม่รู้่าเรามีวิธีไหนที่ทำให้ห้องผู้โดยสารดูกว้างมั่งครับ

ปล. ผมคิดว่าจะปาดเบาะหลังออก เพราะดูแล้วเบาะหลังมันหนาเหลือเกิน
อย่าลืมว่าCEFIROอดีตเขาเป็นรถระดับผู้จัการใหญ่เขานั่ง เขาต้องนั่งเบาะหลัง เขาจึงออกแบบมาให้มันใหญ่ หนา นุ่ม ถ้าปาดมันซะ ก็จะทำให้เสียรูปทรง ผู้โยสารก็นั่งไม่สบาย และก็จะไม่สวยด้วย ลองเปลี่่ยนมาใช้เบาะซิ่งดูซิครับ พวก RECARO อะไรก็ได้แนวเนี้ยะ
แล้วข้างหลังจะโล่ง..ว่างมากเลย แล้วก็ขับสนุกกระชับดี..เบาะพวกนี้มันบางเพรียวและโครงสร้างแข็งแรง
ทีแรกก็ไม่ชอบหรอก แต่พอใส่แล้วถึงรู้ว่า มันเป็นอย่างนี้นี่เอง
ทำมัย คนส่วนใหญ่เขวถึงใช้กัน..แต่ราคามันค่อนข้างสูง
แนะนำเวลาซื้อต้องดูดีๆ ของปลอมเยอะมาก ของปลอมเวลาใช้งานต่างกันกับของแท้ อย่างเห็นได้ชัดครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อย่าลืมว่าCEFIROอดีตเขาเป็นรถระดับผู้จัการใหญ่เขานั่ง เขาต้องนั่งเบาะหลัง เขาจึงออกแบบมาให้มันใหญ่ หนา นุ่ม ถ้าปาดมันซะ ก็จะทำให้เสียรูปทรง ผู้โยสารก็นั่งไม่สบาย และก็จะไม่สวยด้วย ลองเปลี่่ยนมาใช้เบาะซิ่งดูซิครับ พวก RECARO อะไรก็ได้แนวเนี้ยะ
แล้วข้างหลังจะโล่ง..ว่างมากเลย แล้วก็ขับสนุกกระชับดี..เบาะพวกนี้มันบางเพรียวและโครงสร้างแข็งแรง
ทีแรกก็ไม่ชอบหรอก แต่พอใส่แล้วถึงรู้ว่า มันเป็นอย่างนี้นี่เอง
ทำมัย คนส่วนใหญ่เขวถึงใช้กัน..แต่ราคามันค่อนข้างสูง
แนะนำเวลาซื้อต้องดูดีๆ ของปลอมเยอะมาก ของปลอมเวลาใช้งานต่างกันกับของแท้ อย่างเห็นได้ชัดครับ

ว่าแต่เบาะรถพี่นี่ของออะไรหรอครับ สวยดี

มีเพื่อนใส่เบาะซิ่งอยู่หลายคนเหมือนกันเบาะซิ่งที่ดีถูกๆก้อแนะนำเบาะอิมเพรสซ่าอ่ะครับเคยเห็นคู่นึง 4500 เองถูกกว่าของก๊อบอีก หุหุ เป็นอีกทางเลือกนึงครับผม
เบาะเซฟหนาเป็นฟุตเลยเหลือที่นั่งหน่อยเดียวเดือนที่แล้วแม่ยายมาพาเพื่อนมาตรึมชวนกันขึ้นรถเก๋งผมใหญ่เลยพอขึ้นมานั่งแกถามทันทีไหงมันเล็กจังอ่ะลูก แต่พอสตาร์ทเครื่องทีหน้าเสียเลยเสียงมันดัง 5555+:brick:

ถูกต้องเลยครับพี่ ส่วนเรื่องเบา recaro แท้-ก๊อปเนี่ย ผมลองนั่งมาแล้ว ของก๊อปนี่คนละฟีลกันเลยครับ เพราะที่รถผมเนี่ยก็ของก๊อปอะ ขับระยะสั้นๆ มันก็กระชับดีหรอก แต่พอขับนานๆ หน่อยเริ่มปวดหลังมากขึ้นเรื่อยๆ
พยายามหนุนเบาะ กระดกหน้าตามคนอื่นบอกก็แล้ว ก็ไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้น แถมใช้ไปนานๆ แล้วจุดหมุนมันหลวมด้วยนะ ตอนนี้ใช้มาก็ประมาณ 3 ปีแล้ว เบาะผมโยกก่อกแก่กๆ ได้เลยอะ
ถ้ามีเงินก็อยากได้เบาะ recaro แท้เหมือนกันอะครับ

มีเพื่อนใส่เบาะซิ่งอยู่หลายคนเหมือนกันเบาะซิ่งที่ดีถูกๆก้อแนะนำเบาะอิมเพรสซ่าอ่ะครับเคยเห็นคู่นึง 4500 เองถูกกว่าของก๊อบอีก หุหุ เป็นอีกทางเลือกนึงครับผม
เบาะเซฟหนาเป็นฟุตเลยเหลือที่นั่งหน่อยเดียวเดือนที่แล้วแม่ยายมาพาเพื่อนมาตรึมชวนกันขึ้นรถเก๋งผมใหญ่เลยพอขึ้นมานั่งแกถามทันทีไหงมันเล็กจังอ่ะลูก แต่พอสตาร์ทเครื่องทีหน้าเสียเลยเสียงมันดัง 5555+:brick:

อะ นี่ก็อีก 1 ทางเลือก เบาะอิม นั่งสบายเหมือนกัน กระชับดีด้วยจากการที่ได้นั่งรถเพื่อนเกม คอนเฟิร์มครับ

อะ นี่ก็อีก 1 ทางเลือก เบาะอิม นั่งสบายเหมือนกัน กระชับดีด้วยจากการที่ได้นั่งรถเพื่อนเกม คอนเฟิร์มครับ[/quote]

เบาะกู FTO อีหอย นั่งใกล้ๆ ๆ สบาย แต่ไกล ๆ ๆเมื่อยเหมือนกัน เบาะเดิมดีสุด อยากเปลี่ยนเป็นอิมเหมือนกันเห็นมีแต่คนว่านั่งสบายแต่ขี้เกียจทำแล้ว

อะ นี่ก็อีก 1 ทางเลือก เบาะอิม นั่งสบายเหมือนกัน กระชับดีด้วยจากการที่ได้นั่งรถเพื่อนเกม คอนเฟิร์มครับ

เบาะกู FTO อีหอย นั่งใกล้ๆ ๆ สบาย แต่ไกล ๆ ๆเมื่อยเหมือนกัน เบาะเดิมดีสุด อยากเปลี่ยนเป็นอิมเหมือนกันเห็นมีแต่คนว่านั่งสบายแต่ขี้เกียจทำแล้ว[/quote]

อ้าวเออ ลืม เคยถามมึงไปทีแล้วนี่หว่า แลกกับเบาะกูมั้ยอะ ฮี่ๆ

เบาะ R32 gtr ครับ เล็ก กระชับ ที่ข้างหลังเหลือ เพียบครับ

ถ้าชอบทรงเบาะเดิม หาทรง 24 วาล์วมาใช้คั๊บ
มันจะบางกว่า กระชับกว่า แถมมีปีกรับหลังด้วย ( คู่หน้า )

ถ้าชอบทรงเบาะเดิม หาทรง 24 วาล์วมาใช้คั๊บ
มันจะบางกว่า กระชับกว่า แถมมีปีกรับหลังด้วย ( คู่หน้า )

อย่างเบาะต้น ใช่ป่าวอะพี่ออย ?:verwirrt:

ง่ายสุดก็หาเบาะ หน้าเปลี่ยครับ ไม่ว่าจะเป็น เบาะ R32 เบาะ Im หรือเบาะ แต่ง ก็ตาม เพราะ เบาะเดิมมัน หนาครับ รับรองได้พื้นที่มาเพียบ

เท่าที่ดูกระทู้มาทั้งหมด..สรุปได้ว่าต้องเปลี่ยนเบาะคู่หน้า..ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็ได้
ตามแต่ที่ชอบเพราะทุกกระทู้ก็ใช้ต่างกันไปตามความชอบ..แต่ทุกแบก็ล้วนแต่ออกแบบมาเพื่อความสดวกสบายของการขับขี่
และทำให้พื้นที่ด้านหลังกว้างขึ้นตามต้องการโดยไม่ต้องไปปาดเบาะซึ่งไม่เคยพบเลยว่าใครเขาทำกัน..ครับ..สำหรับคู่หน้าของผม
เลือกใช้ RECARO SR2 พร้อมรางแท้ ตรงรุ่น A31 จัดการฉีกผ้าทิ้งไป แล้วหุ้มด้วยหนังแท้..ซะเลย

แต่ผมว่า ที่นั่งด้านหน้าซ้ายไม่ค่อยสบายเท่าไรนะ นั่งทีไร เท้าต้องไปติดมุมนูน ของโซน่า ทุกทีเลย

ปาดเบาะ แล้วอย่าลืมปาดถังด้วยนะครับ นอนขี่ได้

จ๊าก ไม่ใช่ TZR 555555555

เพราะฟองน้ำมันใหญ่แหละครับ เซฟเนี่ย ลองเทียบกับเบาะของรถยี่ห้ออื่นดูสิ

ได้ใจเลย:redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม