รบกวนถามเรื่องโช๊คเดิมหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ShObAJuNG
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ShObAJuNG

Register
เข้าร่วม
23 พ.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีงบน้อย อยากเตี๊ยกว่านี้ อยากให้หนืบกว่าเดิม จะนำโช๊คเดิมไปทำปรับเกลียว อัดน้ำมันใหม่ คุณภาพการใช้งานดีมั้ยครับ อายุการใช้งานนานรึป่าว(นานเท่าใด)

แล้วA31 นี่ เอาโช๊คพวก R32-33 มาใส่ได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

แพเดิมเอาหลัง R32GTS มาใส่ได้ครับ

ของผมเคยเอาไปเป่าสปริง แล้วอัดน้ำมันใหม่มาคับงบไม่แรงต่ำได้ใจ แต่ไม่นานมันก็มีอาการให้เห็นคับ ผมว่าลงทุนซื้อโช๊คที่ขายในเวปที่ปรับเกลียว ปรับหนืดได้จะดีกว่าคับเห็นขายกัน 7-8 พันก็มีลองเลือกเอาแล้วเก็บของเดิมไว้เผื่อใส่ตอนที่ถอดโช๊คไปซ่อมดีกว่าคับ

ตอนนี้ผมยังอยากกลับไปใส่โซ๊คเดิม ๆ เลย

• กระทู้ ผู้เขียน
ของผมเคยเอาไปเป่าสปริง แล้วอัดน้ำมันใหม่มาคับงบไม่แรงต่ำได้ใจ แต่ไม่นานมันก็มีอาการให้เห็นคับ ผมว่าลงทุนซื้อโช๊คที่ขายในเวปที่ปรับเกลียว ปรับหนืดได้จะดีกว่าคับเห็นขายกัน 7-8 พันก็มีลองเลือกเอาแล้วเก็บของเดิมไว้เผื่อใส่ตอนที่ถอดโช๊คไปซ่อมดีกว่าคับ
สรุปง่ายๆคือ โช๊คแต่งราคาถูกๆ ยังดีกว่าโช๊คเดิมอัดน้ำมันทำปรับเกลียวใช่มั้ยครับ
ตอนนี้ผมยังอยากกลับไปใส่โซ๊คเดิม ๆ เลย
ของพี่ทำมารึว่าโช๊คแต่งครับ ที่อยากกลับไปใส่โช๊คเดิมเพราะอะไรครับ มันแข็งหรอ
ผมเคยใช้ E36 โช๊คบิล สปิงH&R เตี้ยน้อย วิ่งถนนคอนกรีตนี่ทุกความรู้สึกบนพื้นถนนเลย แต่ก็ชอบเวลาวิ่งเร็วๆ หนืบๆ
แล้วหากไม่อัดน้ำมัน แต่ตัด หรือเทียบสปิงที่เตี้ยกว่าล่ะครับ ดีมั้ยเอ่ยยย

พอดีงบน้อย อยากเตี๊ยกว่านี้ อยากให้หนืบกว่าเดิม จะนำโช๊คเดิมไปทำปรับเกลียว อัดน้ำมันใหม่ คุณภาพการใช้งานดีมั้ยครับ อายุการใช้งานนานรึป่าว(นานเท่าใด)

แล้วA31 นี่ เอาโช๊คพวก R32-33 มาใส่ได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ที่เคยทำมาส่วนใหญ่อายุการใช้งานเท่าระยะเวลาการรับประกันครับ 2 ชุดที่เคยทำราคาถูกคู่ละ 1,000.- รับประกัน 3 เดือน ผ่านไป 3 เดือนกว่า เจ๊ง.. อีกชุดคู่ละ 1,800.- รับประกัน 6 เดือน ผ่านไป 6 เดือนเจ๊งเช่นกันครับ
อยากให้เตี้ยแนะนำเปลี่ยนสปริงแต่งหรือไม่ก็สปริงของตระกูลรถ 200 หรือ Silvia แต่ก็นะถ้าล้อขอบ 17 off +ล้นๆ มีครูดซุ้มแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
โช๊ค Skyline ตระกูล gts เฉพาะคู่หลังใส่ได้ครับ แต่ความสูงก็ไม่หนี A31 ครับ

สรุปง่ายๆคือ โช๊คแต่งราคาถูกๆ ยังดีกว่าโช๊คเดิมอัดน้ำมันทำปรับเกลียวใช่มั้ยครับ
ถูกต้อง แต่ต้องไม่พังนะที่ถูกน่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม